Chuyện 10 năm trước ...

Nguyễn Hoàng Minh
(NT9)

Vô tích sự. Xóa!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn nói thế thì tìm kiểu gì :) Ít ra cũng phải có cái tên hay ảnh chứ :p

Trời hỡi, 10 năm thì hỏi xem em có con chưa mà xin làm sui gia. Gái 27 rồi còn chờ chú đến hỏi nữa thì chắc là hiếm. Mà lớp Nga có mấy nhân mạng, em nào thế, tò mò tí ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hị. nhát vẫn hoàn nhát!!! Đến 10 năm sau vẫn không phát biểu được cái tên hay post được cái ảnh thì.... "chuyển"!.
(Bác này chưa có ngy thì cũng là chuyện... không đáng ngạc nhiên! ;p )

Ơ hay, sao không dưng lại khẳng định tớ chưa có người yêu vậy? Thiết nghĩ chuyện vì nghĩa mà tìm "người cũ" chẳng hề dính dánh tới việc vì tình mà yêu "người mới". Vả chăng, kể cả khi có vợ rồi thì "vợ" và "người yêu" cũng là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau!

À quên, để anh em khỏi thắc mắc nhiều, xin thưa, cái bạn mà tớ nói tới tên Dương Hồng Vân.

Xin loi... sua lai la: Nếu bác này chưa có ngy thì cũng là chuyện... không đáng ngạc nhiên! ;p

Thanh niên thời nay phải dũng cảm thế chứ... Bravo!

Đa tạ...đa tạ...!!!
Được lời như cởi tấm lòng thòng, tôi xin thú thực rằng ngoài bạn DHV ra, thì tôi còn có một số "cảm tình đặc biệt" với các bạn ở một vài lớp khác như A1, A2, A3... Nhân tiện khai cả ra đây nhé?

Ồ ôi... Anh em thăm hỏi nhau thân tình thể? Sặc mùi Kim Dung! Bác làm em méo miệng rồi, biết khai sao đây?

Bác nói chí lý! Dù bác có gán cho em cái mác "tự nhiên" thì thú thực, "tự nhiên" em cứ thấy ngài ngại!
Bác thông cảm nhé, hồi ở nhà em hay võng vỉa, mãi rồi thành tật, giờ nó vận vào cả lời ăn tiếng nói, chẳng sửa được. Nhân tiện xin bộc bạch cùng bác, cũng bởi cái sự dở hơi ấy mà chưa từng có em nào "lắng tai" nghe trọn nỗi thâm tình của em. Nên giờ, với em, tiêu chí hàng đầu để chọn vợ là "luôn luôn lắng nghe" (chứ chưa dám mơ "luôn luôn thấu hiểu"!)
Bởi rất trân trọng sự quan tâm nhiệt thành (có hơi hướng tò mò) của bác, em cũng xin "công bố" một ví dụ nho nhỏ trong cái bí mật lớn của em (hi vọng không "đụng hàng" với bác!): em này tên H.T, lớp A2, cùng khóa 94 - 97 với em.
Mà em thấy bác và bạn Hy Trang A2 có vẻ "hợp cạ" đấy. "Đi đâu cũng gặp nhau" cơ à? Thế chẳng phải là cái "hữu duyên" rồi đó sao? Bác còn kêu ca gì nữa???

Cao Thế Khải đã viết:
ra chỗ khác cho ng lớn nói chuyện..khi nào cần sẽ hỏi đến cô sau..thế nhỉ. đi đâu cũng gặp cô, rõ là...

Ố, E gặp bác nhiều thế cơ à??! 8-|
Quả này fai đi check memory mất thôi...

@T: H.T. lớp tớ cũng có tận 5 nàng cơ, vỉa hơi xa đó nha bạn ;)

b-)

Hơ hơ, bác và H.T thông cảm, lâu ngày không đi xe nên "trình" có giảm. Mà nghe bác động viên, lòng em xúc động tràn trề. Vắt óc tìm cái gì hay ho để đáp lại cái tấm thịnh tình ấy mà thấy cái nào cũng tầm thường cả. Thôi thì mạn phép bác, dăm bữa nửa tháng nữa rảnh rang, em xin kể chuyện đời hầu bác. Nhân đó, bạn Hy Trang có hứng thì cũng xin mời nhập bọn với anh em cho có nếp có tẻ, lại khỏi phụ cái "duyên thiên lý" mà ông Trời dày công xếp đặt với bác CTK nhà ta!

Tuấn C, tớ chỉ cho chỗ DHV nhé,

Scholarship Administrator of Pre-departure training Programs.

Lên google mà search sẽ ra Tel No ngay. Nhưng bây giờ hơi muộn rồi đồng chí à

Em phục bác Long quá xá. Thế mà đoán ra được người trong mộng mị của em. Lại còn rành cả tông tích nữa chứ. Bái phục, bái phục!...

----------

Quên, mà sao mày nói là "muộn" rồi? Tao nghe người ta nói là phụ nữ 60 tuổi vẫn có thể có con được mà? Chuối!

----------

Kíu kíu...Nong ơi, tao dek thấy. Mày dành ít thời gian bế con ra search hộ tao phát! Năn nỉ đấy...

Back
Bên trên