Cac truong DH tai Nhat

Waseda co ai ko a :)

Có ai biết gì về trường Ritsumeikan APU ko? Chỉ giáo với. Trường này ở Beppu, Oita. Anh chị nào từng hoặc đang học ở đây thì giúp em, vì em có ý định apply. Nhưng nghe chừng khó quá.

Các anh cho em hỏi một chút, bây giờ đã có kết quả chính thức học bổng MEXT rồi thì có nhất thiết phải đi học ở trường ĐH không ạ? Như thế thì mất thì giờ quá

Lê Thu Hoài đã viết:
Có ai biết gì về trường Ritsumeikan APU ko? Chỉ giáo với. Trường này ở Beppu, Oita. Anh chị nào từng hoặc đang học ở đây thì giúp em, vì em có ý định apply. Nhưng nghe chừng khó quá.
Anh không biết rõ lắm.. nhưng ở đây ít nhất em có thể hỏi Mod Hà (Hà học APU Hà nhỉ??) hoặc Phạm Lan Anh (giờ đang về Vn nghỉ xuân thì phải :D).

Phùng Lê Mai đã viết:
Các anh cho em hỏi một chút, bây giờ đã có kết quả chính thức học bổng MEXT rồi thì có nhất thiết phải đi học ở trường ĐH không ạ? Như thế thì mất thì giờ quá
Cái này anh nghĩ nếu đúng lý thuyết thì phụ thuộc vào việc em với phòng đào tạo trường em xử lý hồ sơ đến đâu rồi.. :-D, còn theo lý luận thì... việc đi học vẫn rất cần thiết (đi học mà... hehe... mất chút thời gian thôi...), ngoài ra... còn tranh thủ gặp bạn bè chút chút nữa.

Tuy nhiên, kinh nghiệm bản thân... không đi cũng chẳng sao, nếu em thấy cần dành thời gian cho việc khác hơn :).

Chỉnh sửa lần cuối:
Đi học tiếng Nhật đi em ơi. Học trên trường mà làm gì nữa cho phí thời gian, dành thời gian mà học tiếng Nhật, sang bên này đè đầu chúng nó.
to ????: APU bên Nhật lắm người việt Nam học ra phết, em thử search xem có cái forum nào của dân việt Nam ở đấy không.
Còn anh Cường sao không post tên bọn kohai có dấu ấy, để tên không dấu nhìn chẳng muốn đọc. Mà hồi này anh Cường điêu điêu à, nhìn cái mặt đã thấy giầu nứt đố đổ vách ra rồi mà cứ kêu nghèo mới lạ chứ. (Học suốt ngày đến râu không cạo thì có đi chơi ở đâu đâu mà hết tiền :D)
Thông báo thêm cho em nào sang Nhật theo MEXT: sang đây sẽ thấy những lo lắng của mình là thừa :D
to Mai: Em có biết đứa nào lên tokyo không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Trường mình thì hình như chỉ có bạn Nguyễn Huy Ngọc học lớp Tin 99-02 thôi thì phải , mà bạn ý lại cũng đi Osaka như em.
Để em hỏi thêm xem có Amser nào đi Tokyo không , hy vọng là có , mà nếu là girl thì chắc là anh sẽ vui hơn nhỉ, lúc nào rảnh thì anh cầu nguyện đi may ra còn kịp đấy :)

tiec qua tiec qua, kohai moi sang thi chi co anh Nguyen Kien Cuong suong thoi :) Anh thi bay len tan sendai vung tohoku, con anh Cuong cung khoa voi anh thi khong quan tam den kohai nu nua roi :|
Anh Cuong, gambare

Lau lam moi ghe lai cai Hao nay,thay co ve nhieu thay doi nhung co mot so cai van the chang han nhu co thang NKC lam mom nhung tot tinh.em nao o oosaka thi bam lay Dinh Anh,em nao o tokyo thi bam lay NKC hehe
Chi co moi dieu la thang Cuong nay anh nho no lam gi no khong lam con may em gai nho no thi no lam rat nhiet tinh hehe
Tuong Thanh bien mat tich ai ngo tren do chan qua nen danh phai len day viet may chu a
TML

Trương Minh Anh đã viết:
cho em hỏi về MEXT 1 tí

Em dang hoc nam thu hai dai hoc dung ko ?
Em hoi hoc bong cho dai hoc hay cao hoc ?
Neu la hoc bong dai hoc thi chỉ chọn sinh vien dang hoc nam 1 o mot so truong DH (xet diem hoc ki 1), roi to chuc thi o Dai su quan Nhat vao khoang thang 8 hang nam.
Khóa nam nay cung tuoi em da thi o DSQ roi, the vua roi em co trong danh sach thi ko ?

em thi học bổng cho đại học hồi tháng 8 rồi,nhưng năm nay không có kết quả vòng 1--vòng 2 như các năm trước
mà có anh chị nào biết vòng 2 bọn Nhật nó xét thế nào không?

The thi chiu kho doi di em a, den cuoi thang 12 se co ket qua o ben nay, som hon 1 thang so voi o nha, luc day cac anh chi tren em 1 khoa dang hoc tieng Nhat o Tokyogaidai va Osakagaidai se bao cho em.Neu em can thi anh se cho em dia chi cua bon no.

cho em hỏi đã có anh chị nào biết kết quả thi MEXT ở Tokio năm nay chưa ạ,nếu biết thì các anh chị post lên nhé

Anh chị ơi cho em hỏi 1 chút với ạ :) em muốn biết là ngoài việc app vào Foreign Trade :D thì còn cách nào để có thể xin h/b đi Nhật đc ko ạ :-/ chị em học Anh-Nhật bảo mỗi năm thì lại là h/b đi 1 trg` #, chứ ko có 1 trg` cụ thể nào cả :-/

Em cám ơn trước nhiều ạ :)

Tren Tokyo gaidai da co ket qua hoc bong 8 em nhu sau :
1. Nghiem Minh Hoang
2. Phan Phuong Hoang
3. Ngo Thi Hong Trang
4. Nguyen Ky Van
5. Dinh Nghia Thanh
6. Do Nga Hang
7. Tran Thi Mai Xuan
8. Truong Anh Minh

úi,sao tên mình 0 có nhỉ,anh ơi cái danh sách này có chính xác 100% không ạ

Danh sach dung day em a. Con danh sach o Osaka gaidai thi trong thang 1 moi co. Em cu binh tinh. Em dang ki nghanh gi ? neu la CNTT hay dien tu thi thuong den Osaka.

Anh Ngọc ơi,em chào anh.
Hic hic trong danh sách 8 người ở Tokyo cung ko co ten em. Em cũng vừa thi ngành Điện tử anh ạ. Thế những người ở Tokyo thường là có điểm cao hơn hả anh? Năm đầu ở bên đấy thì ai cũng học ở 1 trong 2 chỗ trên rồi sau có thể đi học ở các trương ĐH khác phải ko anh?
À em đang vào ké bằng nick cua bạn em, em là Lê Thành Nam khi nào có danh sách Osaka anh gửi luôn nhé. Cảm ơn nhiều

Back
Bên trên