Các anh chị chuyên Hóa cho em hỏi với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Em muốn học Ams nhưng nghe bố mẹ cô giáo nói ghê quá 8-} nên phải tìm hiểu cả 2 trường >_<
Hình như Ams ngày mai là bít điểm chuẩn =:)
Vậy giữa điểm thi và bài test khi nhập học thì cái nào quan trọng hơn hả anh ~o)

Em vào Ams đi...Môi trường lý tưởng để phát triển mọi mặt đấy ...SP hay TH đều ok ...nhưng vấn đề ở chỗ nó hơi ít các hoạt động...Vả lại em học Ams , cơ hội du học cũng nhiều......Như đợt vừa rồi , Mấy a lớp Hóa đc học bổng toàn phần đi Pháp ...chỉ nhờ vào điểm phẩy mấy môn tự nhiên mà ko cần đến việc biết tiếng Pháp nhé :x........
Vào Ams , đồng nghĩa là e sẽ ko đánh mất tuổi học sinh của mình :p....Nó thật sự là môi trường cấp 3 cho em học và chơi....Còn học SP hay TH , nghiêng nhiều về môi trường SV hơn...chóng già hơn :)) . Đặc biệt , học Ams là cả một lợi thế...ngắm gái xinh thoải mái....ko những trong trường mà cả trường ngoài nữa...mỗi khi hết giờ học , lại đổ về ams mua quà hay ăn uống...:x...Liệu có trường nào lại có lợi thế như vậy ko ?:D

Em vào Ams đi...Môi trường lý tưởng để phát triển mọi mặt đấy ...SP hay TH đều ok ...nhưng vấn đề ở chỗ nó hơi ít các hoạt động...Vả lại em học Ams , cơ hội du học cũng nhiều......Như đợt vừa rồi , Mấy a lớp Hóa đc học bổng toàn phần đi Pháp ...chỉ nhờ vào điểm phẩy mấy môn tự nhiên mà ko cần đến việc biết tiếng Pháp nhé :x........
Vào Ams , đồng nghĩa là e sẽ ko đánh mất tuổi học sinh của mình :p....Nó thật sự là môi trường cấp 3 cho em học và chơi....Còn học SP hay TH , nghiêng nhiều về môi trường SV hơn...chóng già hơn :)) . Đặc biệt , học Ams là cả một lợi thế...ngắm gái xinh thoải mái....ko những trong trường mà cả trường ngoài nữa...mỗi khi hết giờ học , lại đổ về ams mua quà hay ăn uống...:x...Liệu có trường nào lại có lợi thế như vậy ko ?:D

:eek: eo chị Phương chỉ đc. cái nói đúng [-x :))

nghe chị Phương nói xong ko vào Ams có phải phí ko e Thắng ;))

Em vào TH đi;)
TH chỉ có học kì đầu năm lớp 10 là mệt,còn đoạn sau chơi nhiều lắm:D
Hơn nữa,Hóa TH rất mạnh,học TH thì đỗ ĐH là 99% rồi^^
Ở TH cũng có các đợt đi du học mà;)
Tuy ở TH ít hoạt động nhưng HS vẫn rất vui\:D/Mỗi ngày đến lớp là 1 ngày vui,học hành cũng vui nữa,quen rồi sẽ không thấy áp lực nào đâ6^^
Vào TH đi em:x

Em vào TH đi;)
TH chỉ có học kì đầu năm lớp 10 là mệt,còn đoạn sau chơi nhiều lắm:D
Hơn nữa,Hóa TH rất mạnh,học TH thì đỗ ĐH là 99% rồi^^
Ở TH cũng có các đợt đi du học mà;)
Tuy ở TH ít hoạt động nhưng HS vẫn rất vui\:D/Mỗi ngày đến lớp là 1 ngày vui,học hành cũng vui nữa,quen rồi sẽ không thấy áp lực nào đâ6^^
Vào TH đi em:x

eo thế á :eek: cứ học TH thì đỗ ĐH 99% á :eek: eo TH giỏi thế :-s mình đang lo trượt ĐH bơm xe :-s

;)) mới cả 1 HK đầu mệt là quá đủ cho một nỗi sợ hãi rồi ;)) nhỉ e Thắng nhỉ ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Kiêu như đang làm cò mồi ý nhỉ :)
Vào Ams đi em :x....Ở Ams . học là chơi , chơi là học :x....chẳng nặng như mọi người nghĩ.....
Còn nói về lợi thế du học , AMS nhiều hơn TH là cái chắc...Đi thi học bổng , thương hiệu trường luôn giúp mình 1 chút đó :p...Em đi đâu cũng sẽ có Amser giúp đỡ :D...
Vào Ams cũng có lợi thế vào ĐH mà...Chị nghĩ cái này , môi trường học cũng đóng 1 vai trò thôi...còn đâu là do mình hết...Chẳng nhẽ cứ ko học Ams hay TH hay SP là ko thể vào ĐH đc àh .....:|......

Vào TH với SP để sau này làm giáo sư ngồi bàn giấy, chết già bên đống đề tài và luận văn.8-X:
Vào Ams thì sau này muốn đi quét rác hay làm Thủ tướng đều đc.:-j
Đấy, Thắng chọn đi.;;)

@Thắng:cái này còn tùy vào mục đích của em :D
-Nếu em có dự định đi du học nước ngoài thì nên vào Ams :D
-Nếu em có dự định đi thi HSG quốc gia,quốc tế thì vào TH,SP thích hợp hơn(nếu chọn phương án này,theo anh,em nên vào SP vì những lí do anh nêu ở bài số 298 ;)))

Chỉnh sửa lần cuối:
Vào tổng hợp cũng hay và sư phạm cũng hay, tổng hợp có khả năng đỗ đại học cao, nhưng sư phạm cũng không thấp. Mặt khác, anh thấy dân SP có gì đó khá khẩm hơn dân TH (chả hiểu khá cái gì), nhưng ai muốn vào TH, anh hoàn toàn ủng hộ, đặc biệt là chuyên Hóa tổng hợp :)

em Hưng ăn nói hơi thiếu lễ độ :)) hình như Ams mới có 20 năm thành lập thôi :-j và thường là thành tik của các thầy dạy TH và SP thì quá rõ là hơn giáo viên tại Ams

nhưng chị vẫn khuyên em Thắng nên vào Ams :x học TH và SP có j gò bó, mang tính ĐH quá :-j Ams vẫn là 2 cái j đó khác hẳn so với TH và SP :x 1 môi trường tốt để rèn luyện cả kiến thức và tính cách của em :x

hờ, mà chị khẳng định, nhìn chung (nhìn chung nhá), Amser năng động hơn hs TH và SP nhiều :)

Ơ thế em Thắng chưa quyết ah? Đọc bài #306 của anh là hiểu tình hình rồi đấy.;))

@to moi nguoi:em la mem 10a1 hoa TH ne nhung phai dung tam nick thang bo em hoc toan 2 am
@em Thang:Cu vao hoa TH di em trai a.Moi nguoi noi cu the nao y.Hoc hoa Th thi nhan vo doi luon.toan choi thoi.Chi can hoc chac 3 mon Toán ,Lý ,Hóa la du roi.Cac mon kia cha can hok dau,len lop 12 se co chuong trinh hoc dac biet cho cac mon day.Hoc toan va Ly o TH rat chac ma lai ko qua vat va dau.Chi thay ban chi hoc Hoa am con vat va hon co.
Neu nam nay em hoc Th thi se dc hok thay VAn,thay tot nhat luon day,thay day rat hay va tan tam.HOc lop 10 rat nhan ,chi den cuoi lop 10 moi chon doi tuyen,luc day em moi quyet dinh se hoc doi tuyen hay hoc de di du hoc,ko hoc doi tuyen thi cuc ki nhan,thoai mai choi luon.
em bang diem chi dau vao nam ngoai,chi cung cu lo mai ko hiu co dc vao hoa 1 TH ko tai vi diem Hoa cua chi rat thap ,dc diem toan bu lai.Nhung cu yen tam em a,vao day se co bai kiem tra lai ,ke ca diem em co bang diem san thi van co co hoi vao H! neu em hoc thuc su tot
The nha',hi vong gap lai em o truong

=)) cuộc chiến chốn forum trành gà =))

Trích dẫn bài viết của Đỗ Anh Tùng
Hoc hoa Th thi nhan vo doi luon.toan choi thoi.Chi can hoc chac 3 mon Toán ,Lý ,Hóa la du roi.Cac mon kia cha can hok dau,len lop 12 se co chuong trinh hoc dac biet cho cac mon day

Trích dẫn bài viết của Hoàng Bảo Long
Nếu học ở chuyên Hóa, em sẽ được đào tạo đầy đủ các môn (cái gì mà sưu tầm tranh ảnh về cách mạng công nghiệp, làm đầy đủ bài tập atlas địa lý ...). Bọn anh không hề bỏ các môn đó.
Anh cũng phải học trầy trật các môn đó đấy em ạ. Mặt khác, trường anh chưa bao h ôn thi theo kiểu chỉ tập trung vào thi ĐH thôi.

:-s sao 1 em thì bảo ngoài toán lý hóa ko phải học các môn khác :-s , anh Long lại bảo phải học trầy trật các môn đó :-s

:)):)) em Thắng cứ chuẩn bị tinh thần, có khi đến khi em thi nó lại xét điểm tuyển :)):)) lúc đó thì ko chỉ 3 môn toán lý hoá như cái em j nói đâu :)):)) và chị nghĩ dù thi ĐH kiểu cũ hay thi ĐH bằng xét điểm thì học Ams vẫn có lợi thế hơn ;));))

:)):)):))
Lâu lâu không vào cái 2pic này thấy tranh cãi ghê quá :)):))
Từ khóa của bọn anh thì thi tốt nghiệp kết hợp ĐH-thi những 6 môn=>em vào ams là lợi nhất-ams học đều em ạ :)):))

<<<< nhóc K15A : em có một sai lầm nhỏ
eu nam nay em hoc Th thi se dc hok thay VAn,thay tot nhat luon day,thay day rat hay va tan tam.
thầy văn ko dạy ở chuyên hóa nữa thì phải.
@ thắng: chả quan trọng, vào năm thể hiện thế nào thôi
lớp 1 hay lớp 2 ko quan trọng, em giỏi ở lớp 2, hết lớp 10 là bị đá sang lớp 1 ngày ( nếu các thầy cô thấy có triển vọng thức sự )
@ khánh :-j chú lại nhầm. Nếu thi gộp ---> các trường sẽ chọn theo từng bộ môn một. Ví dụ năm đó sẽ thi toán văn anh + sử chẳng hạn
em muốn vào bách khoa vấn phải thi Lý và Hóa, đồng thời bách khoa sẽ chỉ xét điểm Toán lý hóa mà thôi. Để qua cái tốt nghiệp thì cần các môn vớ vẩn kia. Mà nếu đã chỉ xét kiểu đấy --> cần kiến thức rộng --> TH hơn ;))
@ trúc : học trầy trật để mà được 9.9 tổng kết thôi
còn nếu ko thì
chả quan trọng

Thôi khỏi phải cãi nhau về TH với SP, em nó vào Ams cơ mà.:))
Mà hôm nay có điểm rồi ah?=P~

Thôi khỏi phải cãi nhau về TH với SP, em nó vào Ams cơ mà.:))
Mà hôm nay có điểm rồi ah?=P~

6/7 mới có điểm cơ ông anh rai àh [-x
nhưng những ai quen biết thì cũng có thể biết ngay rồi đấy :-" hỏi thăm dò các giáo viên quan hệ rộng là ok ngay :| còn điểm chuẩn vào Ams thì đúng ngày mới có :))

H này năm kia đã biết điểm đc 2 ngày, nghe đt rồi vẫn ko tin đc, gọi tiếp tự sướng.=)) Hôm đó là thứ 2 thì phải...Đi nhậu ở bên Gia Lâm với lớp tiếng Hán.=))
Hôm đó ông ốm, 2 ngày sau ông mất...TTT___TTT

hum nay có điểm thi rồi đấy,ngày mai 5/7 sẽ công bố điểm chuẩn vào các trường :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên