Arsenal lovers vô đây nha !!!

08-11 phát ngôn thì thôi kệ em nó đi, ai hâm mộ mà chẳng có chút mù quáng :-j. Mà sao ko thấy ai tự hào vì có 1 CLB sử dụng tiếng Pháp giữa thủ đô London nhỉ :-?

Nói câu 0 biết nghĩ à, nếu nói Chelsea thì cón có thể đồng ý chứ đồng tiền MU có là do MU gây dựng lên. Sir Alex đến MU năm 86 lúc đội bóng còn nghèo và chuệch choạng nhưng đã gây dựng lên đội bóng bây giờ với thế hệ vàng năm 90. Cái thế hệ đấy là do MU đào tạo ra chứ chẳng dùng tiền nào để mua cả! MU giàu là bởi vì đội bóng đi lên từ nỗ lực bản thân và xứng đáng được dùng những đồng tiền ấy để đầu tư thêm cho đội bóng. Như thế mới có đội mạnh đội yếu! MU những năm 86 còn nghèo hơn Arsenal bây giờ nhiều...

Nói có suy nghĩ tí đi...

Đấy là cái hồi năm 90
Còn bây h thì sao ,ai bỏ gần trăm triệu bảng ra mua Nani,Anderson....
Nói chung mấy thg` rơi vào tay bọn tỉ phú thì ko chấp làm j` ^:)^ ^:)^ ^:)^

Đấy là cái hồi năm 90

Nói đến thế mà vẫn 0 hiểu logic của người ta à, tưởng dân Tin thì phải logic lắm... Đến chán ông...

Đây nói giải thích rõ ràng ra cho ông nghe đây....
Có 2 đội bóng A và đội bóng B, cả 2 đội đều ở vạch xuất phát là 0 có đồng nào và phải tự đào tạo cầu thủ để đi lên. Nếu đội A thành công hơn, dành nhiều chức vô địch hơn-->nhiều tiền hơn đội B thì đội A xứng đáng với đồng tiền đó và cực kì XỨNG ĐÁNG để dùng số tiền đó để đầu tư cho đội bóng mình! Chứ cứ muốn thằng nào cũng tiền như thằng nào mặc dù nó thành công hơn thì chẳng bao giờ có MU và có Arsenal cả. Ở trong xã hội cũng thế, thằng nào có đầu óc thì làm ra tiền, thằng nào thiểu năng thì nghèo khó và thằng có đầu óc thì được quyền dùng cái tiền đó để đầu tư thêm để nó lớn mạnh hơn trong xã hội. Còn nếu đồng tiền là đồng tiền cho thì là chuyên khác!

Nói đến thế này còn cãi được nữa thì cháu nó đến chịu với anh Quang :D

Đấy là cái hồi năm 90

Nếu thích nhiều tiền thì bảo Arsenal nhà em cô gắng vô địch đi; nếu ăn 3 hay ăn 4 được thì càng tốt, càng có nhiều tiền. Thế này nhé:

+ Vô địch Premier League được £15M, cộng tiền bản quyền truyền hình (của UK và các nước khác) là £15M, tiền quảng cáo và của nhà tài trợ cho Premier League khoảng £5M/năm. Tổng cộng là £35M nhé.
+ Vô địch FA Cup được £5M.
+ Vô địch Carling Cup được £1M.
+ Vô địch Community Shields thì anh cũng không rõ lắm.
+ Vô địch Champions League như M.U năm ngoái được tổng cộng £85M.

Tính chi li ra thì chắc cũng phải được gần £150M cho các thể loại vô địch đấy. Mà đấy là còn chưa kể tiền bán vé, bán áo đấu, đồ lưu niệm, tiền từ nhà tài trợ, tiền bán bản quyền truyền hình, tiền mời đi du đấu ... Nói chung là cứ vô địch nhiều là xong hết, em ạ.

Trong trường hợp Arsenal phải đá UEFA Cup năm tới (mặc dù anh chẳng thích thế 1 tí nào) thì tiền thưởng cho đội vô địch cũng được khoảng £5M đấy, xấp xỉ khoản tiền các đội đá Champions League thu được nếu vào đến ... vòng knock-out thứ nhất.

Tóm lại là em nói đúng, cứ nhiều tiền là vô địch và cứ vô địch là nhiều tiền, tha hồ mua sắm cầu thủ. Còn vô địch thế nào, tại sao lại vô địch thì lại là chuyện khác nhỉ? Chuyện này cần nhiều kiến thức hơn nên anh để thư thư thêm vài năm nữa nhé?

P/S: Bộ 3 Anderson - Nani - Hargreaves hè năm kia M.U mua về là £50M em ạ, cũng chỉ 'gần trăm triệu bảng' thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi nói chung chú Quang nói thế là sai rồi:D
Btw, vì MU thế hệ vàng vô địch lắm ->> nhiều tiền ->> Bây giờ toàn đi mua, chả ra đc thằng nào cả:(( Bọn khá khá toàn phải trôi dạt:( ( phí nhất Pique:()

nói chug là thằg Quag sai rồi, k bênh mày đc :-j nói năng chán quá

căn bản Arsenal cũg bị đục khoét nhiều tài năng quá :| 8-|

Vừa mới vào topic thấy chửi thằng Quang nào :| giật cả mình :|
Lâu lâu không vào box, thấy ngứa cũng phải cho một quả :))

Rồi đợi đến lúc Arsenal cũng rơi vào tay tỉ phú thì ngồi đấy mà khóc em ạ :)) mà cũng nghe đồn ở đâu rồi đấy

Mợ cháu, MU rơi vào tay tỉ phú rồi đeo thêm khoản nợ mấy trăm triệu của bố ek biết bao giờ dứt được :))

Anh nói thật là chú xem bóng đá đừng có phiến diện như thế. Năm lớp 10 mới vào box này anh cũng to mồm là Chelsea dùng tiền mua vô địch. Dần dần về sau xem Chel đá thì anh mất ngay ý nghĩ đấy :D Thành thật mà nói Chelsea mấy năm trước (nhất là thời Mourinho) tiền nhiều thì có nhiều nhưng cũng là một đội bóng quả cảm, cầu thủ biết chiến đấu hết mình.

Fan Ars chắc còn nhớ trận chung kết Carling mấy năm trước khi Terry đưa cả cái mặt ra lãnh cú đá của...(chả nhớ) để phá bóng, quá đấy làm anh phục hẳn Chelsea.

ManC cũng rơi vào tây tỉ phú nhưng có đá ra cái quái gì đâu :D

Đừng xem tiền người ta, xem người ta đá ấy em ạ.

PS: Chỉ lấy Chel làm ví dụ thôi :p
Ai quen chắc cũng biết mình là fan MU, đừng nhầm là fan Chel :D

Chỉnh sửa lần cuối:
thẳng thắn mà nói thì M.U có thg Ferguson " cáo " quá =; đầu tư chuyển nhượng lẫn chiến thuật rất hợp lý. Dù là fan Ars nhg mà xem M.U cũng fải thừa nhận là chúg nó đá hay kinh @-) Kèm người sát, cự li đội hình chuẩn :-?
Arsenal nhà mình có lẽ do Wenger quá chú trọng đào tạo cầu thủ trẻ nên k mặn mà j lắm vs mấy "bác" trên 30, chưa nói j đến mấy "cụ" :-b
Nhưng mà thôi, vs đội hình này chắc năm sau đủ "dầy" vs "già" để đuổi M.U rồi, chứ để cách tận 10mấy điểm như năm nay thì ... :))

Chỉnh sửa lần cuối:
thẳng thắn mà nói thì M.U có thg Ferguson " cáo " quá =; đầu tư chuyển nhượng lẫn chiến thuật rất hợp lý. Dù là fan Ars nhg mà xem M.U cũng fải thừa nhận là chúg nó đá hay kinh @-) Kèm người sát, cự li đội hình chuẩn :-?
Arsenal nhà mình có lẽ do Wenger quá chú trọng đào tạo cầu thủ trẻ nên k mặn mà j lắm vs mấy "bác" trên 30, chưa nói j đến mấy "cụ" :-b
Nhưng mà thôi, vs đội hình này chắc năm sau đủ "dầy" vs "già" để đuổi M.U rồi, chứ để cách tận 10mấy điểm như năm nay thì ... :))

Mình nghĩ mãi không ra cái thg là viết tắt của chữ gì ~o)

bo cho anh bít phát tròn 300 500 ;))

em đi rồi lúc quay lại đây thấy vẫn ":))=))" nên em lại đi tiếp =;

Vâg.
sau khi đã nghe các ank thuyết trình và giảng đạo, em đã ngộ ra .
Cảm ơn các ank và cũng xl~ vì đã spam hơi thiếu suy nghĩ 1 tí
Mong các ank các chị tha lỗi :D

tối qua nó thắg rồi :-j

4 - 0

Eduardo lập cú đúp :))

1 bàn nữa do Persie và Bendtner :))

Vẫn đang 0-0,chán quá :|
Arshavin đá đc phết,hòa nhập nhanh với lối chơi của Arsenal.Tương lai còn tiến xa :x

thắng sít sao AS 8-| cơ hội đi vào cũg rất lớn :-<

chỉ bực mỗi trận tối qua Bendtner và Eboue chân gỗ quá :| phí bao nhiêu cơ hội :|

Nasri hqa đá hay thật :x

Back
Bên trên