Ai nghe Quick & Snow show thì vô đây nhớ!!!

Thông báo!!!!!

Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Thông báo

Thay mặt ban điều hành ( gồm 1 giám đốc, 1phó giám đốc, 1 trưởng phòng, 1thư ký, 1 thủ quỹ, 1 kế toán, 1 lao công, 1 bảo vệ lần lượt là là Kim Dũng, Kim Dũng, Kim Dũng, Kim Dũng, Kim Dũng, Kim Dũng , Kim Dũng và Kim Dũng ), tôi xin đưa ra nghị định ( ban hành ngày 20/6/2006 ) như sau:

1. Trò chơi viết tên bài hát tạm ngưng vô thời hạn. Lý do: ko phù hợp với topic, tài nguyên cạn kiệt dần, nhàm, không khác spam là mấy v.v...Box chúng ta ko phải là box âm nhạc.

2. Kêu gọi mọi ý tưởng cho trò chơi mới cho box, nhất thiết phải liên quan đến Q&S show. VD: Q& S ver 0407.( yêu cầu tặng nhạc cho bạn bè trong khóa), " Tuyên ngôn bất hủ của Q&S", v..v...

3. Các link down show sẽ đc giám đốc kiêm lao công của chúng ta update thường xuyên hơn. Enjoy!

Ký tên,
Ban đại diện: HH​

Chỉnh sửa lần cuối:
bài viết đúng chất Hải Hà 8-} giống hệt trong DHBC 8-}

đính chính lại là ko giống :D

đính chính tiếp: ko phải là không giống mà là giống form. lần này có khá hơn là có chứ kí lần trước thì ko:D

Chỉnh sửa lần cuối:
em thấy cái VOA trường mình chán điên
tại sao mấy anh chị không xung phong vào làm ạ?

xung phong làm á 8-} cái VOA buổi sáng là của thằng Long con rồi sao mà xung được em

có ai có ý kiến gì không :D

@Hà: ava đẹp!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Đâu phải ai cũng có thời gian cả 1 tuần liền để lên kịch bản rùi học thuộc rùi thu thử v.v.. như anh Q chị S đâu em. Chúng ta là học sinh mà, thời gian thì ko nhiều, thôi thì cứ cây nhà lá vườn, sự vụng về cũng có cái đáng yêu riêng của nó nhỉ?;)
Dù là ai làm cũng vậy thôi:D, các anh chị Hóa 2 nhiệt tình như vậy suốt năm vừa qua là đáng quý lém rùi:p, năm sau 12 chắc quỹ tgian còn khan hiếm hơn bi h, đành ngậm ngùi ấp ủ hy vọng cho các bậc đàn em, nhỉ;)
À mà biết đâu đấy, 0407 cũng nhiều "anh tài", bon chen sao nổi:))

Chỉnh sửa lần cuối:
loa của trường lởm quá thì làm ăn gì dc
Bọn nó cũng cố gắng lắm nhưng ko ăn thua,về sau thì nản luôn,phát bài hát chả nghe ra cái gì tổ điếc tai,dc cái chức năng tỏ tình là ko hề thay đổi :))

Công nhận là loa trường mình quá tệ
nghe reeeeeeeeeeee không chịu được
mà cái lão long đấy làm có hay ko

----------

mọi người ơi, mọi người thử nghe OST Windstruck nhé
chị Hà thik lắm
em cũng thế

tất nhiên là không hay rồi :))

1 năm học nó làm thì anh nghe được độ khoảng 2,3 lần gì đấy. căn bản là lớp anh 2 tiết tin = 2 tiết chơi vào 2 tiết cuối nên học xong 3 tiét đầu là cả lớp ra Game Club đâu biết đến VOA là gì :D

Nói thật là rất thik nghe VOA của trường, nhưng một phần vì cái loa quá chán, thứ hai là mấy chị MC nói lại không có sức hút và kik bản thì hơi tệ, thỉnh thoảng lại cắt nhạc để tiết kiệm thời gian rất chuối và hơi hẫng. nói tóm lại là không bít năm sau trường mình có thay loa đài cho tốt khong??? đáng nhẽ ra trường nên lập hẳn một phòng gọi là phòng phát thanh, bản tin của trường, như bọn nước ngoài í. bọn nó tự biên tập, tự dẫn, đầu tư cho nghề nghiệp tương lai. Em còn biết bọn học sinh cấp 3 hàn quốc còn tự làm phim ở phòng kĩ thuật của trường và được giải thưởng cơ! thèm quá :((
nói tóm lại thì bao h nền giáo dục của VN mới thay đổi???

----------

NÓI tóm lại là với những gì có được bi h mà mấy anh chị VOA làm được cũng khôg đến nỗi tệ

----------

Yahoo bị lỗi mới cú chứ, kô chit chat gì được
mọi người thử 1 lần chat 3d xem
mà lại chẳng có ai chat 3d với mình
Puồn quá
!!!!!!!!!!!!!!!

Em ạ, chị cũng biết là chg trình có n` chỗ ko hay, nhưng em cũng thông cảm cho các chị chứ, giờ nghỉ thì ít, ai cũng muốn phát hết bài thì làm sao đủ thời gian. Hồi đầu làm thì cũng muốn có kịch bản, xong rồi sau đấy chẳng kịp thời gian mà có kịch bản chỉ làm mất thời gian thêm thôi, thế thì lại càng phải cắt nhiều. Năm sau mong là đàn em sẽ cải thiện đc tình hình

sao lại đi so sánh với lại bọn nước ngoài [-x so sánh được thì mình đâu phải ngồi đây mà than vãn [-x

làm thế là cũng được rồi. ko nên đòi hỏi nhiều quá. :D

Anh kim jojo hay nhỉ
thì cũng phải có than vãn thì mấy bác trên bộ mới bít mà thay đổi chứ
anh có muốn con bé chỉ nhà anh có môi trường học tập tốt khong????:-/

em than ở đâu để mấy người nghe với nhau chỉ thêm chán thôi, có đc cái gì đâu

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Anh kim jojo hay nhỉ

em cảm thấy than vãn được thì thử đi cho các bác nhà mình biết để còn thay đổi :D nếu được thì em cứ kêu mấy ông ý đi đã bao h được thì thông báo cho mọi người OK :))

Chán thật
thôi học sinh chúng ta đành khắc phục khó khăn vậy
KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ
CHỈ SỢ TIỂN KHÔNG NHÌU
ĐÀO NÚI VÀ LẤP BIỂN
KHÔNG LÀM ĐƯỢC THÌ THUÊ

Chứ bít làm sao
bi h làm rì nhỉ
hay ta thử cùng nhau viết về cảm nhận của mình về một câu chuyện nào đấy trên Q&S Show nhỉ
:-/

Em xin được bắt đầu trước nhé:)

Đó là một buổi sáng chủ nhật em ngồi bên cái đài đen sì........ lắng nghe những âm thanh vui nhộn của một tâm sự hạnh phúc. Hết bài, nhạc nổi lên: tè te te té ( nói thật nhé em không biết phải viết làm sao để mọi người hình dung ra được đoạn nhạc đấy nhưng thật sự là rất buồn). những âm thanh vang lên ngân nga da diết báo hiệu một tâm sự buồn. Và thực sự là rất buồn. Đó là câu chuyện của một cô gái yêu một chàng trai. Hôm thi đại học xong, cô đứng đợi anh tại cổng trường. Nhưng đợi mãi, đợi mãi vẫn không thấy người ấy đâu. cô gọi di động ,chuông đổ, một giọng rất lạ vang lên.... Cô sụp đổ. " đáng nhẽ ra hôm đấy em không nhờ anh ấy đón em. chỉ vì sợ đến muộn mà tính cẩn thận thường ngày của anh ấy đã mất. lỗi tại em...." Và cô yêu cầu bài hát Cry on my shoulder. Thật sự là rất xúc động. Em đã khóc. Vì quá thương cho chị ấy, cho anh ấy. Hiểu được sâu sắc 2 chữ VĨNH VIỄN, ta phải đánh đổi một thứ gì đó, một ai đó rất quan trọng trong cuộc đời. Và cái giá ấy thật là đắt. Thật buồn. vì ai trong đời cũng sẽ có 3 lần phải đau đớn như vậy. :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bài hát vang lên như thắt trái tim lại, như mở ra mênh mông băng tuyết trắng xoá, lạnh lẽo, cô đơn....
amen!!!!!

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Anh kim jojo hay nhỉ
ôi em ơi

con bé nhà anh chắc chắn là 1 học ở trước quốc tế tại vn :D, 2 là ở bên nước ngoài luôn :>

:)):))

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Chán thật
thôi học sinh chúng ta đành khắc phục khó khăn vậy
KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ
CHỈ SỢ TIỂN KHÔNG NHÌU
ĐÀO NÚI VÀ LẤP BIỂN
KHÔNG LÀM ĐƯỢC THÌ THUÊ

Chứ bít làm sao
bi h làm rì nhỉ
hay ta thử cùng nhau viết về cảm nhận của mình về một câu chuyện nào đấy trên Q&S Show nhỉ
:-/

Em xin được bắt đầu trước nhé:)

Đó là một buổi sáng chủ nhật em ngồi bên cái đài đen sì........ lắng nghe những âm thanh vui nhộn của một tâm sự hạnh phúc. Hết bài, nhạc nổi lên: tè te te té ( nói thật nhé em không biết phải viết làm sao để mọi người hình dung ra được đoạn nhạc đấy nhưng thật sự là rất buồn). những âm thanh vang lên ngân nga da diết báo hiệu một tâm sự buồn. Và thực sự là rất buồn. Đó là câu chuyện của một cô gái yêu một chàng trai. Hôm thi đại học xong, cô đứng đợi anh tại cổng trường. Nhưng đợi mãi, đợi mãi vẫn không thấy người ấy đâu. cô gọi di động ,chuông đổ, một giọng rất lạ vang lên.... Cô sụp đổ. " đáng nhẽ ra hôm đấy em không nhờ anh ấy đón em. chỉ vì sợ đến muộn mà tính cẩn thận thường ngày của anh ấy đã mất. lỗi tại em...." Và cô yêu cầu bài hát Cry on my shoulder. Thật sự là rất xúc động. Em đã khóc. Vì quá thương cho chị ấy, cho anh ấy. Hiểu được sâu sắc 2 chữ VĨNH VIỄN, ta phải đánh đổi một thứ gì đó, một ai đó rất quan trọng trong cuộc đời. Và cái giá ấy thật là đắt. Thật buồn. vì ai trong đời cũng sẽ có 3 lần phải đau đớn như vậy. :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bài hát vang lên như thắt trái tim lại, như mở ra mênh mông băng tuyết trắng xoá, lạnh lẽo, cô đơn....
amen!!!!!

ùa công nhận là cái yêu cầu đấy nghe buồn chết đi được :( hôm ngồi nghe cái đấy lặng hết cả người :((

Back
Bên trên