Ai học Y HN vào điểm mặt cái nào

thế có quay cóp j đc ko ạ 8->

Pháp chuyên ngành là gì thế :|

e cũng tưởng M.Ngọc là girl :|

Buổi đầu tiên thì làm j hở anh :|

năm nay thấy trường nào cùng hô trông chặt,chắc chả way đ.c j đâu

đau cái j mới đ.c chứ,học Y lại càng phải chịu khó học ko như các tr`g khác đâu

thế có quay cóp j đc ko ạ? Pháp chuyên ngành là gì thế? e cũng tưởng M.Ngọc là girl? Buổi đầu tiên thì làm j hở anh
Từng câu 1 nhá:

- Quay cóp trong khi kiểm tra thì được, còn trong khi thi thì không nên làm thế. Vì một số môn trông khá chặt, ví dụ như Lý sinh, hóa sinh. Các cô cậu cứ thử quay xem. 1 lần lập biên bản khiển trách, hết thi Nội trú luôn. Nên đừng có dại. Mà anh nói luôn là vào trường thì chịu khó ngoan 1 chút, đừng có tỏ ra ta là sinh viên Y thì hoành tráng lắm, để bị kỉ luật rồi mới biết là con đường sau này đã đóng lại. Nhớ đấy, 1 lần lập biên bản là nghỉ thi đấy.

- Pháp chuyên ngành là 1 lớp tiếng Pháp nâng cao dành bọn đã học PHáp từ trước rồi. Tuy nhiên đầu vào của trường thì lại lấy theo điểm chứ ko kiểm tra khả năng tiếng Pháp, cho nên 2 tổ đấy học có vẻ khá là đỉnh.

- Anh cũng tưởng thế, nhưng mà, bi h đã biết em Ngọc là trai chính cống (qua việc xem giới tính của nó :))) Mà em Ngọc lên dhyhn vẫn bị tưởng là gái đấy =)) Nhờ, Ngọc nhờ :))

- Tuần sinh hoạt đầu khóa ý hả? Mấy đứa đến nghe giảng đạo =)) Đùa thôi, chịu khó nghe xem người ta nói gì, nào là welcome này, nào là các anh các chị sẽ phải học cái gì này, nào là quy chế ra sao này, nhiều lắm. Nghe xong rồi ghi lại, đặc biệt là phần nói của thày Diễn và cô Giáng Hương, vì nếu ko nghe, đến cuối tuần bắt viết bản thu hoạch lại nhặng xì ngậu lên :)) đi mượn bọn KTX chép :)) thì khổ.

Mấy đứa còn j thắc mắc không? Nói chung, tuần SH đầu khóa sẽ rất chi là chán =)) vì đi cả sáng cả chiều, mà hình như đến thứ 5 hay 6 gì đó mới xong. Buổi cuối là buổi hay nhất, vì hôm đó là buổi ra mắt các câu lạc bộ, đoàn, đội, hội, có câu lạc bộ tiếng Anh tham gia giới thiệu đấy. Nếu đứa nào nghe thấy tên MC nam là Long thì là anh đấy >:)

ặc em mới lên dhyhn đc 5 phút đã spam đc 15 bài đấy :>
mà sao chả thấy bạn ams nào vô cả :(

có 1 số thằng ko học trường Y mà cũng vào topic này spam, thế là ko tốt >:p

Chỉnh sửa lần cuối:
@Ngọc: Anh sẽ kiểm tra toàn bộ các bài của em, nếu thấy em spam bài nào là anh xóa liền tay đấy nhá [-x Nói gì thì cũng có ý nghĩa một chút, đừng spam bài đấy.

Ở bên Ams anh cũng chưa thấy ai cùng khóa em, còn khóa trên có mấy người đấy. Chị Na bi lớp anh cũng là học Ams đấy.

Ô a Long là mod ạ ;;) . Cho em hỏi người có số bài max trên đấy là bao nhiêu rồi tính 8-> . Em ngại lên bàn chuyện học hành lắm :(

Ơ , quay cóp là ko đc thi nội trú à :( Haizzzzzz . Thế hỏi bài đc ko ạ \:d/

Ô có lớp tiếng pháp chuyên ngành thế à :eek: . Sao em ko biết đăng kí mất tiếng anh rồi :(( Bắt đền anh :((

Ko phải ngày sinh hoạt đầu khóa mà là TUẦN sinh hoạt đầu khóa ạ :eek: Phải đi cả sáng cả chiều ạ :eek: . Có bùng đc ko anh :-s :((

Ô a Long là mod ạ . Cho em hỏi người có số bài max trên đấy là bao nhiêu rồi tính . Em ngại lên bàn chuyện học hành lắm

Ơ , quay cóp là ko đc thi nội trú à Haizzzzzz . Thế hỏi bài đc ko ạ

Ô có lớp tiếng pháp chuyên ngành thế à . Sao em ko biết đăng kí mất tiếng anh rồi Bắt đền anh

Ko phải ngày sinh hoạt đầu khóa mà là TUẦN sinh hoạt đầu khóa ạ Phải đi cả sáng cả chiều ạ . Có bùng đc ko anh

Anh là admin >:) Trên đấy, người có số bài nhiều nhất là chị Hươu Ú (chị Hươu lại ko học Y mà học SP >:) nhưng là bạn rất thân của nhiều mod và admin của diễn đàn) với 2407 bài.

Sao chứ, bây giờ em đi thi mà lại còn đòi quay cóp, sau này ra viện làm, em sẽ là người thế nào? Khám cho bệnh nhân lại còn bảo: Bác chờ cháu tra lại sách nhá, xem bác bị bệnh gì. Đến lúc mổ lại bảo, đợi em giở tài liệu Phẫu thuật thực hành ra xem xem nên cắt thế nào, vá thế nào rồi sẽ mổ nốt =)) Thế thì bệnh nhân chết à?

Hỏi bài thì được. Anh đi thi vẫn hỏi bài suốt đây này. Nhưng mà hỏi hạn chế thôi. Hỏi những cái chi tiết chứ không phải là bảo chúng nó cho mình chép bài. À, nhưng một số môn như Lý sinh thì các ku cứ hỏi thoải mái =)) Anh khuyến khích hỏi bài trong giờ thi Lý sinh :))

Có lớp tiếng Pháp chuyên ngành, nhưng anh khuyên em vào lớp tiếng Anh. Học tiếng Pháp chán òm à :)) Mà bắt đền làm sao được anh? Bắt đền không cẩn thận lại bị lập biên bản đấy :-"

Bùng tuần SH đầu khóa cũng được thôi :)) Cứ bùng thoải mái, trừ trường hợp bị điểm danh :-" Anh nói thật là em cứ đến đi, thích thì nghe, không thích thì ngủ. Như anh này, vừa đến 1 phát đã đặt lưng xuống ngủ. Cả tuần như thế luôn =)) =)) =))

nếu học TA thì có học lại từ đầu ko hả anh??
nếu học TP thì có phải biết trước 1 ít ko hả anh??

E xác định là bác sĩ tệ hại mà :-< Sau này chắc chỉ làm y tá đi tiêm dọa trẻ con thôi, e ko có hứng thú với mấy cái mổ xẻ banh xác , vì đầu óc e hay liên tưởng :-s
thôi, sau này có j hỏi bài bạn Phương má mì vậy , hy vọng tớ với bạn cùng lớp #____#
Sinh hoạt mà sau còn vụ viết bài thu hoạch thì em đi nghe cho xong :((

à mà nghe bảo là anh - pháp học lại từ đầu hay sao í mà :-?

@Ngọc: Dạo này trường có giáo trình mới, cho nên em sẽ không học lại TA từ đầu đâu. Nhưng đặc thù là các bạn tỉnh ngoài cũng khó khăn trong việc học TA nên sẽ dạy lại 1 số cái. TP thì anh ko rõ, hình như có dạy từ đầu cho lớp P thường, còn bên chuyên ngành thì học khó hơn đấy. À mà quên, tốt nhất là nên đi học trước, thế là ổn nhất. Em học bên P à?

@Hiếu: Em học BSDK mà lại chỉ đi làm y tá thôi à? Thế sao không đăng kí học sang lớp CN điều dưỡng cho nó nhẹ, có 4 năm thôi mà, ra trường là xin được việc luôn :)) =)) Em ko đi Ngoại thì có ai bắt em đi Ngoại đâu? Em theo bên Nội cũng đc cơ mà? Mà làm về Nội cũng hay.

thôi chít, em học CN mà lại chưa biết ji` về Pháp cả :-ss
học P thì hình như có trung tâm L'ESCAPE ở Tr Tiền anh nhỉ :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ, lên học L'espace đi. Không biết có lớp chưa, nhưng anh nghe nói tháng 11 này mới có lớp hay sao đấy? Thế ku vào chuyên ngành mà chưa chuẩn bị gì về tiếng Pháp à?

Thôi để em nhờ mấy đứa bên P1 0609 dạy em Pháp sau 8->

sao anh biết em học BSDK :p

Học 4 năm thì sớm quá , học 6 năm để còn đc đến trường nhìn mặt các bạn 8-> Mẹ em bảo đi ngoại mới nhiều tiền, mới đc bệnh nhân yêu quý 8->

Đòi học tiếng Pháp thì chỉ có Đa khoa thôi >:) Các chuyên ngành khác là English only mà :))

ùi ngày mai chắc mới phân lớp mà, lớp pháp chuyên ngành nếu tớ ko nhầm thì chỉ có 40 người thôi nên sẽ phải xét đấy. ngày mai ai vào lớp nào nhớ thông báo nhá, còn lập hội.
@ anh Long: hâm mộ anh quá! hóa ra anh ko những giỏi chuyên môn mà còn năng động nữa ^^. mấy hôm này em cứ lò mo trên cái trang www.hmu.edu.vn, bảo là sao lại chả có ai hết thế này, hóa ra là có trang khác nữa, hic, vào ngay mới được hì hì.
@ Trí Hiếu : về sau làm việc ở đâu nhớ nói tui, tui sẽ khuyên mọi ng tránh cái bệnh viện ông làm ra, :D , với lại yên tâm ông với tôi ko cùng lớp rồi hic, ai bảo đăng kí lớp anh làm chi, tôi đăng kí pháp chuyên ngành rồi , chắc cùng lớp với Dự ^^
chắc máy buổi nghe thuyết giáo sẽ mang truyện đi đọc ^^ hí hí

Mai các em bắt đầu đến trường đúng ko? Đứa nào rỗi muốn đi chơi thì lên khu Giảng đường Hồ Đắc Di, xem lịch giảng đường cho quen đi, vào năm sẽ phải đi xem nhiều đấy. TIện thể coi luôn Giảng đường của lớp A3 A4 học Mô với HÓa sinh. Anh là lớp trưởng lớp A4, thích gặp anh thì nhờ chúng nó gọi cho ;)

hờ!mai phân lớp ah?
sh đầu khóa phải viết bài thu hoạch ah=>chán òm
có ai biết thời khóa biểu chưa?
cho hỏi có những trang web nào của trường YHN

Back
Bên trên