::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

thế cuối cùng là bao nhiêu chuê lấy đâu ra cái tin ý thế

Trích dẫn bài viết của FAQs mùa thi 2007
Hỏi: Em muốn hỏi điểm liệt năm nay là bao nhiêu? Em nghe nói năm nay nếu thi một môn tốt nghiệp dưới 5 phải thi đợt 2 và không được thi ĐH nữa, điều đó đúng hay sai?

Điểm liệt vẫn quy định như các năm trước đây, có nghĩa bài thi bị điểm 0 thì gọi là điểm liệt.
Thông tin em nghe hoàn toàn không đúng, thí sinh chỉ cần đạt 30 điểm/6môn và không có môn nào điểm 0 đều quyền được phép tham dự kì thi tuyển sinh.

tản mạn tí lữa

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Giao-duc/2001/03/3B9AF102/

iu anh nhân

Chỉnh sửa lần cuối:

Thêm 1 chút: bài tốt nghiệp điểm liệt là 0 chứ ko phải là 2 :D

liệt 5 ccai' lìn=))

công văn trần phú cái mẹ cháu=))=))

vớ vẫn vãi đé

tản mạn tí: mai tao sẽ cho thằng Ninh biết thế nào là 5 điểm thì liệt =)) không liệt điểm thì liệt duong (không dấu cho đỡ dị nghị) hê hê... làm sáng nay mình cứ nơm nớp lo :">

anh duyên lừa em à ? nhắn tin bảo mình điểm liệt là 5
;;) chịu, chả hiểu.
Trích dẫn bài viết của FAQs mùa thi 2007
Hỏi: Em muốn hỏi điểm liệt năm nay là bao nhiêu? Em nghe nói năm nay nếu thi một môn tốt nghiệp dưới 5 phải thi đợt 2 và không được thi ĐH nữa, điều đó đúng hay sai?

Điểm liệt vẫn quy định như các năm trước đây, có nghĩa bài thi bị điểm 0 thì gọi là điểm liệt.
Thông tin em nghe hoàn toàn không đúng, thí sinh chỉ cần đạt 30 điểm/6môn và không có môn nào điểm 0 đều quyền được phép tham dự kì thi tuyển sinh.
Thông tin từ dân trí, chả biết đúng không :-?? Hi vọng là thế.
mai tao sẽ cho thằng Ninh biết thế nào là 5 điểm thì liệt không liệt điểm thì liệt duong (không dấu cho đỡ dị nghị) hê hê... làm sáng nay mình cứ nơm nớp lo
Chết mày rồi Ninh ạ ..=))

vào 04 07 xem bài cuối lớp mình là GVL ko hiểu là thằng nào, vào mứoi nhớ ra là anh DUyên =))

tản mạn tí: mai tao sẽ cho thằng Ninh biết thế nào là 5 điểm thì liệt =)) không liệt điểm thì liệt duong (không dấu cho đỡ dị nghị) hê hê... làm sáng nay mình cứ nơm nớp lo :">

Chết mày rồi Ninh ạ T_T
Tao nghe đã sởn hết gai ốc gòi, có gì em sẽ giúp anh Hải Duy ^^

vừa học nhà Chuê về :)) mệt thật nhưng mờ hơi bị vui :))
mai định nghỉ , nhưng thôi lâu lắm ko đến lớp :))

Miki ^^

có em giúp một tay rồi anh Hải Duy cứ thoải mái cho Ninh liệt thâu đêm :D

Đấy! Hôm nay thằng Ninh nó nghỉ cơ đấy! Chả bù cho vũ khí mới của tao hôm nay (ghim kẹp giấy, kẹp vào ấy ấy là cứ phải ái ái :"> ). Hôm nào nó đi học nhớ nhắn tao trước một câu. Hôm nay kiểm tra Sử 1 tiết mà cứ ngồi bần thần nhớ Ninh chả làm được gì ý :">

mẹ thằng duy béo đợi tao đi sang đây bắt nạt thằng nịnh hả :)) :))

Em quyết đinhj gap year rồi :D về hẳn 1 năm ăn chơi cho sướng

Chương trình Bản tin sáng Lầu Chue xin bắt đầu bằng vài tin nóng trong ngày qua :

Sau khi gây sốc bằng cú nhắn tin liên hoàn thông báo dưới 5 lí hoá là trượt tốt nghiệp cho nhiều bạn học sinh lớp Anh 2 , phóng viên đã lên đường thăm dò dư luận .

Bao thí sinh từ khi nhận tin nhắn thẫn thờ đờ đẫn đau khổ dằn vặt , mặt đần thối ra y như khi nghe thông báo 6 môn thi hồi cuối tháng trước , theo thông tin tìm hiểu , một nhóm các học sinh ngu dốt lười học trong năm đã tụ tập đàn đúm dở trò học nhóm để cố gắng vựot qua kì thi . Đây là hành động ko thể chấp nhận đối với tình trạng nhận thức của học sinh hiện nay : 5 điểm thì học thế nào được , chả học cho nó xong !!!

Sự việc nhỏ này đã lật tẩy bộ một phần bộ mặt của nền giáo dục ta hiện này . Thật là ê chề và đầy tệ nạn !

Đi đầu trog công cuộc phát triển kinh tế, chúng ta cần nói ko với tiêu cực trog học đường . Chúng tôi đang ráo riết điều tra các em học sinh thuộc nhóm trên , đưa tên ra toàn quốc cảnh cáo và lập biên bản . Trước mắt có lẽ vì vi phạm : Cố ý học khi biết sức mình ko qua nổi tốt nghiệp ! Đây là một lỗi nghiêm trọng và vô phg cứu chữa , một hành động khiêu chiến với nền giáo dục nước nhà ! Phóng vieê phải kìm nén để ko dùng từ phàn quốc .

Theo danh sách mới nhận , một trong số các nghi phạm bao gồm : ChueChue , miki mặt sẹo , Hà Lẩu , Koo , Thu Nga , Lu ngu , Bảo Ngọc , Linh B ...( ảnh tư liệu mình chứng sẽ được update vào thời điểm gần nhất có thể ) Danh sách có thể còn dài thêm nữa , nhưng chúng ta quyết không nương tay ! Phải làm đến cùng , diệt cỏ tận gốc , đây ko phải phải việc làm nhằm xoa dịu dư luận , mà chính là vì cái đức của nền giáo dục ta !

Nhg nói chung là , cũng ko nên quá tay quá nhỉ Ko nhaâ tài đất nước sốc quá thì bỏ mẹ . Nhưng những người có trách nhiệm như chúng tôi lại ko thể làm cho các em thông minh lên được . Biến những kẻ ngu dốt bẩm sinh thành thieê tài là chuyện thất đức

Giải pháp cuối cùng là hạ mốc xuống , điểm liệt chỉ còn 0 thôi Thế là các em thoát tội , mà nền giáo dục lại được cái oai diệt tệ nạn .

một tuần ko đến lớp =(( hí hí các bạn thông cảm giai đoạn nước rút tiết kiện đc. ít thời gian nào là tranh thủ ngay :* đến lớp gặp bạn bè nhg chả học đc mấy mà đi lại mệt lắm , mấy hôm nay đang bị sổ mũi ( :-& )

Tuần sau thi lại gặp cả nhà >:)

mọi người cố lên ^o^ Chu cố lên , gap year cũng đc. chả sợ cái gì hết

Đại học ư ? Có riêng gì Đại học

Khi lòng ta đã hoá những cánh gà

Khi Tốt nghiệp bốn bề leê tiếng hát

Tâm hồn ta là Đại học chứ còn đâu

cháu xin lỗi bác CHế Viên =)) đang cao hứng TH Con tàu =))

kinh quá các cậu ạ.sáng nay đi qua new thấy khoảng cả trăm anh cơ động bao vây đầy đường Tràng Thi tưởng có án mạng.trưa về lên mạng thấy 1600 bị bắt ở New :))
lại còn hiệp gà bị bắt về buôn ma túy nữa chứ:-ss

toàn dân 9X mới pro chứ
hôm hô chủ lầu, làm cái breakin' news hơi bị cool đấy :))

phát điên cô tâm hnay dọa dưới 5 trượt mới sợ chứ.thêm thông tin nữa cho các bạn yên tâm này
ỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2007 này, có phải những thí sinh có tổng điểm trên 30 nhưng có môn dưới điểm 5 thì không được dự thi ĐH đúng không? Chúng em rất hoang mang về vấn đề này và mong có giải đáp để yên tâm học tập... ([email protected])

Chủ trương của Bộ GD-ĐT không cực đoan như em nghĩ đâu. Đối với kỳ thi tốt nghiệp THPT lần 2 Bộ tổ chức cho những HS không đậu tốt nghiệp lần 1 (trong các ngày 30,31/5 và 1/6).

Những HS có tổng điểm 6 môn thi bằng hoặc cao hơn 30 điểm (không có môn nào bị điểm 0) sẽ được tốt nghiệp. Nếu trượt các em sẽ có 2 tháng (từ 15/6 đến 15/8) để bồi dưỡng kiến thức và đăng ký thi lại. Do vậy, em không nên quá hoang mang mà ảnh hưởng đến kết quả học tập nhé.
việt nam net :D:D

phát điên cô tâm hnay dọa dưới 5 trượt mới sợ chứ

Tâm và Dung tổ nhi nói thế dọa cho mình học thôi chứ là thật có mà vác dao đến nói chuyện với a Nhân rồi
còn tin công văn đến trg Trần Phú thì nguyên căn là thế này:vài tuần trc trong kì thi thử hk ở Trần Phú mấy ông jam thị nói chuyện với nhau về việc điểm liệt là 0 hay 5.Thế là mấy đứa ngồi gần mấy ông ý nghe dc 1 phần chả hiểu tn lại thành "công văn vể TPhu"(tin từ Khánh nos có bạn học Trần Phú)

Back
Bên trên