.::.12S thông "S", thạo "S", giỏi "S".::.

Re: lớp Sinh (04_07) đâu rồi ???

yeah , bị cáo tự biện hộ ( ko cần mời luật sư ) : :>
e hèm : kính thưa tòa , hội đoàn trường hà nội-amsterdam , tôi , vũ ngọc khánh xin tự bào chữa cho mình ..: :))

thứ nhất : ông hoàng nói tui "săn bắn trái phép hàng cấm và cưa cây bừa bãi " là sai , bởi đâu có ai ghi chữ "cấm" lên người đối tượng ,hay có 1 hướng dẫn , 1thông báo cụ thể về "hàng cầm" với "hàng ko cấm" đâu; và các cụ xưa từng nói " người ko biết ko có tội " ===> bác bỏ cái vụ nầy ... :D ( bổ sung là ko có cưa bừa bãi , bởi có các bước tiến hành tử tế mừ ... ) :)) :))
thứ 2 : chưa chắc là tui "cưa đổ 3 cây " , bởi còn công của rất nhiều người khác ( căn bản các cái cây này đều bị người khác chặt đổ trước , hoặc do nhiều người chặt ... vd điền hình là cái cây số 2 (vợ 2 ) , cái cây này đã có hàng chục chồng , có nghĩa là hàng chục người chặt ===> ko thể đổ hoàn toàn trách nhiệm cho iem được ... :D )
thứ 3: thằng con lê hưng là " thành quả " của vợ 2 và 1 ông chồng khác ( cái nầy thì ông hoàng nhầm lẫn nặng ... :)) ) , để tăng thêm tình "dượng" và"con" , iem mới đổi sang gọi con xưng " bố " ---> nhiều người nhầm là phải ...
thứ 4 : chưa hề attack cái cây mang tên " vũ thiều hoa " mà mới chỉ ... nhăm nhe ... :D , nếu phiên tòa diễn ra muộn hơn 1 chút , thì iem sẵn sàng chịu tội attack bẹn hoa ... :D
tuy nhiên cũng ko thể nói rằng i em ko có lỗi trong việc này , vì vậy i em xin chịu 1 hình phạt nhỏ , đó là bao all vợ và bồ bich đi ăn trong trong cuộc họp off lần tới ...
XIN HẾT ....!!!

ehem: Bồi thẩm đoàn tiếp tục làm việc...

đầu tiên xin nhắc nhở bị can: Ghi sai tên của Đại diện bồi thẩm đoàn, tội này còn to hơn tất cả các tội khác cộng lại...Một điều nhắc nhở khác, đó là, đây là phiên tòa, bị cáo ko được có thái độ cười đùa, tếu táo thể hiện qua các Emoticons :)) :D...

Trở lại với phiên tòa, Bồi thẩm đoàn đã xem xét lí do bị cáo đưa ra và họp bàn rồi định đưa ra phán xét cho bị cáo trắng án, tuy nhiên Đại Diện BTĐ vẫn đơn phương độc mã ko cho thi hành lệnh và tiếp tục trất vấn bị cáo như sau:
thứ I: Bị cáo cho rằng ko có biển cấm là được săn bắt cộng cưa cây, cái nay là tâm lí chung của những người tiêu phu lâu năm sống trong rừng, nên Đại diên BTD ko chấp, tuy nhiên vẫn phải lưu ý Bị can: Rừng trực thuộc Trung Ương, trực thuộc trường ams giao cho các tổ bảo vệ (từ lớp) bảo vệ, bị can chặn phá rừng mà ko xin phép là sai luật, ko được cãi
thứ II: Khi bị cáo đã chặt đổ cây rồi vác về nhà, bị cáo ko thể nói do thằng nào nó cưa trước nhưng chưa đưt hết thì nó bỏ rồi bị cao lăng xăng vào chặt đẹp thì bị cáo ko có tội
thứ III: về chuyện đứa con Lê Hưng, Bồi thẩm đoàn cần có bằng chứng cụ thể hoặc nhân chứng, ko thể nghe lời từ 1 phía được, có gì còn phải xét nghiệm ADN thì mới chắc chắn (đắt tiền quá, có rì nhắn Lê Hưng vào đây làm chứng thì sẽ rõ)
thứ IV: bị cáo có biết khi bị tấn công hay sắp bị tấn công, "cây cối" sẽ rất rất căng thẳng hồi hộp, sẽ bị tổn hại không ít thì nhiều về các nơron thần kinh, làm cho "cây Hoa" ko ít thì nhiều cũng bị tác động. Người ta có câu "Ăn cắp 10tỉ là ăn cắp, ăn cắp nửa cắc cũng là ăn cắp" Bị cáo ko thể chối bỏ trách nhiệm.
thứ V: tội này chiều nay Đại Diện BTD mới nghĩ ra, bị cáo sinh sống trong đó những 3 vợ, chắc chắn nước thải sẽ xả ra nhiều rồi phí sinh hoạt, bảo hiểm xã hội, rồi tiền nước sạch, tiền vệ sinh, chắc chắn sẽ rất nhiều, theo thông tin từ sở Điện Nước Và Vệ Sinh Môi Trường, các khoản tiền đều chưa được đóng, về việc này sẽ được tuyên án sau.

Vì vậy, những phản bác của Bị Cáo là chưa thuyết phục để đựơc trắng án. Cái án bao mọi người ăn uống lúc họp off là vẫn còn. Thêm vụ tiền nong đóng nữa thì cái ăn uống ấy cũng sẽ tăng lên.

Khâm Thừ!!!

Cây Hoa bắt đầu có cảm tình với bồi thẩm đoàn Nguyễn Hoàng Hà rồi đấy . :))

"Cây Hoa bắt đầu có cảm tình với bồi thẩm đoàn Nguyễn Hoàng Hà rồi đấ" WHAT????????? mụ hoa này............!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hà mới nâng cấp hay sao mà ăn nói văn vẻ vậy? Học chưa ra cái chi đã làm BTD, mà mục đích là bòn rút tiền của người có công. Mày ko thấy từ khi lâm tặc Khánh xuất hiện, cây quý Hoa nhà ta đã giảm bớt được sự nguy hiểm và ko còn phải treo biển cấm cho cây ăn sao b-) b-)

Cây Hoa đã viết:
Cây Hoa bắt đầu có cảm tình với bồi thẩm đoàn Nguyễn Hoàng Hà rồi đấy .
ặc ặc, đề nghị hiện vật ko được manh động nếu ko bị cáo lại dựa vào đấy bảo Đại Diện BTD có tư tình riêng :D

Quang Gà mà cũng xía xọn đã viết:
Hà mới nâng cấp hay sao mà ăn nói văn vẻ vậy? Học chưa ra cái chi đã làm BTD, mà mục đích là bòn rút tiền của người có công. Mày ko thấy từ khi lâm tặc Khánh xuất hiện, cây quý Hoa nhà ta đã giảm bớt được sự nguy hiểm và ko còn phải treo biển cấm cho cây ăn sao

hehe, Cây Hoa là cây CẢI QUÝ, phải biết giữ gìn chứ.

Ehem, bồi thẩm đoàn xét thấy bị cáo ko còn rì để mà chối cãi, đồng thời ko có chứng từ phản bác, nay chuẩn bị tuyên án, hạn cho đến 17h ngày 18/10, nếu bị cáo ko có rì để nói thì sẽ Bồi thẩm đoàn sẽ tuyên án.

Khâm Thử!!!

hehe, vậy là Bị cáo Khánh đã nhận tội
Nay tòa tuyên án:

Thể theo điều x khoản y bộ luận hình sự ra ngày 2002, Bị cáo Vũ Ngọc Khánh đã phạm vào tội chặt phá khu rừng nhiều tiềm năng về cả lượng và chất HN-AMSTERDAM, làm thương tổn nhiều tài nguyên thiên nhiên, đe dọa đến sự sống của cây Hoa, sinh con đẻ cái trái phép trong rừng, gây ô nhiễm rừng,...

Nay tòa thể theo nguyện vọng của Bồi thẩm đoàn, tuyên án:
Bồi thẩm đoàn đã viết:
Khi nào tổ chức offline meeting, bị cáo phải là người bao cả lũ những ai tham gia họp (đương nhiên trong đó có bồi thẩm đoàn).
(vỗ tay....rào rào....)

Xác nhận của Chủ tịch Phiên tòa: Nguyễn Văn X, đã kí....

Chỉnh sửa lần cuối:

eeeeee , tại sao lại đến 17h ngày 18 mà ko phải xx giờ ngày xx nào đó .... luật nào đưa ra cái lệ nhanh như thế .... phản đối cái vụ tuyên án .... :))
e hèm : theo yêu cầu của bồi thẩm đoàn nguyễn hoàng hà ... iem sẽ ko cười đùa nữa , thay vào đó là 1 thái độ vô cùng nghiêm túc ( căn bản con người lịch sự nhã nhặn , ai lại chấp mấy tay hay chấp vặt làm gì ... :)) )
bị cáo tiếp tục đưa ra lời giải trình :
thứ nhứt :
bồi thầm đoàn hồ đồ đã viết:
Rừng trực thuộc Trung Ương, trực thuộc trường ams giao cho các tổ bảo vệ (từ lớp) bảo vệ, bị can chặn phá rừng mà ko xin phép là sai luật, ko được cãi
i em ko có thấy điều khoản nào đưa ra là phải xin phép + ko biết được cái trụ sở làm việc của ủy ban nầy ở đâu .... chứ thật ra i em cũng định đi lấy giấy phép ... but ko thấy cơ sở hành chính nào trực thuộc phạm vi trường ams giải quyết vụ này ... thía thì cái vụ này ko hiểu lỗi tại ai... :D
thứ 2 :
thứ II: Khi bị cáo đã chặt đổ cây rồi vác về nhà, bị cáo ko thể nói do thằng nào nó cưa trước nhưng chưa đưt hết thì nó bỏ rồi bị cao lăng xăng vào chặt đẹp thì bị cáo ko có tội
thế thử hỏi btd , tui chặt xong mang về nhà liẹu có được " toàn quyền sử dụng " ,nghĩa là danh chính ngôn thuân " người yêu người đương " với đương sự ko , hay là chỉ mang tiếng 1 nạn nhân tội nghiệp mới bị ....... cái này xem lại đê ....
thứ 3 :
khi bị tấn công hay sắp bị tấn công, "cây cối" sẽ rất rất căng thẳng hồi hộp, sẽ bị tổn hại không ít thì nhiều về các nơron thần kinh, làm cho "cây Hoa" ko ít thì nhiều cũng bị tác động
khi btd tuyên án tui , cũng làm cho cây HOA "căng thẳng" ko ít ,vậy tại sao ko kết tội btd đi ...( bằng chứng là
Cây Hoa bắt đầu có cảm tình với bồi thẩm đoàn Nguyễn Hoàng Hà rồi đấy
)
đừng nói là cây hoa đang đùa ... [-x bởi nếu nói trắng trợn ra như vậy còn là đùa thì mập mờ kiểu tui chắc là giỡn ...
thứ 4:
thứ V: tội này chiều nay Đại Diện BTD mới nghĩ ra, bị cáo sinh sống trong đó những 3 vợ, chắc chắn nước thải sẽ xả ra nhiều rồi phí sinh hoạt, bảo hiểm xã hội, rồi tiền nước sạch, tiền vệ sinh, chắc chắn sẽ rất nhiều, theo thông tin từ sở Điện Nước Và Vệ Sinh Môi Trường, các khoản tiền đều chưa được đóng, về việc này sẽ được tuyên án sau.
nếu có người đến thu + có dấu má giấy tờ đàng hoàng của thành phố ... tui sẽ đóng tiền ....
với những lý do trên , tui vô cũng nhân từ tuyên bố rằng sẽ ko kiện lại btd NGUYỄN HOÀNG HÀ vì tội danh vu khống + đốt cháy thời gian của tui 1 cách vô ích + chưa chưng giấy tờ ủy quyền mà đã dám đại diện ..v...v
và cái cuối cùng tui muốn nói là TRẮNG ÁN..... :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Tất nhiên cây Hoa chỉ đùa .
Cây Hoa tố cáo bồi thẩm đoàn vì đã bóng gió nói cây hoa là "cải quý"

đó đó , mang tiếng là người thi hành trách nhiệm , là cán cân công lý mà mắc nhìu tội we' :)) :)) :))

ối trời ạ! có mỗi 1 vụ kiện cáo mà cãi nhau mãi!!!!!!!!!!cứ đôi co thế này thì đến mùa quýt mới xong !thui! mọi người lên suprime court mà giải quyết :-$

haha, được rồi, cho bị cáo trắng án, nếu ko lại bảo mình ko nhân từ :))
căn bản đang online trộm ở nhà, ko ngồi lâu được ko cãi nhau với tên bị cáo cãi cùn kia, :))
bibi everyone
ah mà bảo mod sắp xếp thời gian đê, đi họp off, tôi kết ông rồi đấy :))

kết tội hay " kết" :( ... đừng nói ông gay chứ ... :))

Mọi người chú ý : tháng 12 khối chuyên sinh tổ chức giao lưu .

tổ chức giao lưu ở đâu! có phải một dnagj như kiểu chuyên hóa vừa làm ko vậy?????

Vũ Ngọc Khánh đã viết:
kết tội hay " kết" :( ... đừng nói ông gay chứ ... :))

chán ông quá, mà cũng không trách ông được, từ "kết" được sử dụng nhiều ở ams thôi, mà cũng chỉ có bọn bóng rổ với nhau thôi

thông cảm ... mù văn hóa ams ... :))
but như nào cũng đựoc , sẵn sàng làm wen ......
à , chuyên sinh tổ chức giao lưu , tớ đến "hóng" 1 chút được ko ... :D

Chỉnh sửa lần cuối:

To Khánh : Nếu thế thì càng tốt .
To Ngân : Ở trường , buổi sáng , như mọi năm í .

Có định mời tui ko vậy?

bố cái thằng điên quang, thích thì đến, mời mọt tốn nước bọt
haha, cái giao lưu liên kết các lớp ấy, click vô sign của tui, cũng định làm cuối tháng 12, giáng sinh mà, như thế này thì ko ổn rồi

Back
Bên trên