會 員 请 點 名

Ah bộ 6 quyển có phải bộ Hán Ngữ cơ sở ko?
Đúng rồi đấy;)
Nghe em Dũng nói thế chứng tỏ trường mình không mặn mà gì với tiếng Trung lắm thì phải:-<
Em Lộc cứ học đi đã, anh sẽ đưa 1 số kinh nghiệm về học tiếng Trung để chúng ta cũng thảo luận nhé

Chúc mấy em năm mới học hành tiến bộ, thi đỗ đại học ( với những ai sắp thi hehe), công việc thuận lợi ( với những ai đã đi làm ), sức khỏe và may mắn.

Thế với những ai đang mài đít ở ĐH thì sao hả anh?:((
thì em bỏ 2 cái với đi chứ sao:D

Chúc mấy em năm mới học hành tiến bộ, sức khỏe và may mắn.

đã lường trước việc này rồi, nên trả lời mà không suy nghĩ, hihi, những em nào thuộc những cái "với" thì cứ thêm vào thôi:D
Năm nay khoe răng hơi nhiều :D

Hihi, mấy hôm nay rét quá, tay cứng hixxx, để anh tìm 1 câu nào đó thích hợp chúc chung cho mọi người hihi, mà thư pháp gì đâu em, nói cho nó to tát chứ anh chưa đủ trình bước vào cổng thư pháp, viết cho vui để tặng thì ok, thư pháp chắc đợi anh râu dài đến rốn, mà bây giờ chưa để râu, chả biết lúc nào râu dài đến rốn đây hihi
Em Lộc đi học tiếng Trung chưa ?

Hết sạch lớp anh ạ. Hic, sao TT lại ít người học quá.:(
Cái trung tâm tốt nhất ở số 7 HBT nó chuyển loạn lên đi đâu rồi í.

Nghe thế mà buồn quá, hihi, tiếng Trung hiện nay đang ở tình trạng "Thanh hoàng bất tiếp", người học có tâm huyết cũng không nhiều

Là không có sự nối tiếp liên tục, bị gián đoạn
Thanh: là màu xanh của lúa trên đồng
Hoàng: màu vàng của lúa khi đã chín
Lúa cũ đã ăn hết, lúa mới còn chưa đến mùa thu hoạch
Tiếng Trung cũng lâm vào tình trạng này, người già thì già quá, người trẻ lại trẻ quá
hihi

anh Long ơi anh có rảnh rỗi tổng hợp giùm em mấy cái trật tự mấy từ loại trong câu :-? kiểu phó từ phải đứng trước cái gì sau cái gì í ạ :"> :D

Anh Long ơi, học giáo trình 301 hay 6 quyển? Tại sao?
Sao có chỗ họ thik dạy 301 hơn í?:-??

Học 6 quyển hơn 301 vì 6 quyển có mấy bài phát ấm ở phần đầu, mà mấy bài ý là quan trọng nhất khi bắt đầu học, thứ 2 về ngữ pháp lẫn cấu trúc thì 6 quyển kỹ hơn, nó hơi na ná quyển hán ngữ cơ sở 6 quyển mà bọn anh học ngày xưa, học rất chắc.
301 kiểu mỳ ăn liền, học xong dùng ngay nhưng chóng đói hihihi
vấn đề khác nữa là 6 quyển thì 6 bài phát âm đó giáo viên vất vả nhất, đọc sái quai hàm, còn 301 thì nhanh hơn, nên tóm lại là ai cũng chọn việc nhẹ nhàng hihi
Tiếp theo nữa là dạy 301 hết là thôi, còn dạy 6 quyển thì lại phải có mấy giai đoạn ABC, trình độ A là quyển 1hay 2 gì đó, B là 3,4 thì phải, C là 5,6
các lopứ B,C ít người học và theo lắm nên thường tổ chức lớp khó, trong khi 301 tổ chức 1 lớp từ đầu đến cuối là xong thôi hhihi
Theo anh là như thế đấy

Thế thì học 6 quyển, sau này chẳng may lên trình B và C cùng lắm 1 vs 1.=))

Lâu lắm lại ghé thăm nơi đây, thổi bụi mù mắt chả thấy ai cả, chả biết nhân diện, đào hoa hà xứ khứ, hihi

Lại vẫn chỉ có em Hươu tung tăng tiếp anh thôi ah, em Hươu học tiếng Trung đến đâu rồi, còn " những người muôn năm cũ, ....................bây giờ ?"

Back
Bên trên