Đố bà con!!!

To chị Miên: 1-thì chính chị Miên là người đầu tiên khuyến khích việc này còn gì (bắt tay chị Miên phát :D).
2-Câu 3 chị trả lời chưa chính xác dồi ;)
To Lê Chi:
hehe hóa ra ông bạn Dũng dạo này suốt ngày mò vào đây là để đố nhau kiếm cớ chụt chịt với bạn hiền ..
<--- cậu không nên phát biểu linh tinh, gây hoang mang dư luận. Tớ với bạn Trang hoàn toàn trong sáng, thơ ngây, hồn nhiên như trẻ sơ sinh mới đẻ, đâu có gì đen tối ở đây đâu nhỉ bạn Trang Mờ Mờ Dờ Thờ nhi? :D:kiss1:

Khu Dũng đã viết:
To chị Miên: 1-thì chính chị Miên là người đầu tiên khuyến khích việc này còn gì
Ag ag, mình sắp có cháu bế bồng, Ngoan nhở :D

3. 1h-1''= 59'59'' mà sai à...thế mẹo gì ở đây nhỉ???

1. chửa hiểu! Sao lại có cháu á? :shock: :)lol: :D )

2. Nói thầm: "GM, ấy toàn đi chụt chịt ai í nên tớ mới... :( :cry:"

3. ừ, tớ với bạn Dũng hoàn toàn vô tư hồn nhiên trong sáng thánh thiện như trẻ sơ sinh, nhờ :kiss1: :cool: :mrgreen:

4. 59'59'' là đúng rồi mà Dũng? Sao lại đáp án khác là sao?

5. Bắt lợn què bạn Dũng:

Dũng đã viết:
2-Câu 3 chị trả lời chưa chính xác dồi

rồi, not dồi, nhá! :D

6. Ơi Chi xinh đẹp kiều diễm ơi...ấy nghĩ sao nếu chiều nay tớ với ấy đi chơi, đi ăn rồi đi xem phim nhỉ! Trong lúc nói chuyện, chúng ta sẽ bàn về chuyện phụ nữ Ấn Độ sinh con qua đường nách, nhá, ổn không? Đằng nào hôm nay tớ cũng thi xong rồi mà ;) :lol: :mrgreen: :cool: (<-- khoe quả kính mới này, kính sành điệu được bạn GM khen bữa trước vỡ mất tiêu rồi, hic :D )

Liv hư lắm... đi lăng nhăng với bạn người yêu.. Còn ông bạn Dũng thì lại lăng nhăng với người yêu bạn..hehe.. 2 người giải đựơc câu đố của tôi thì tôi tha cho.. bằng không.... ..... bằng không thì .. kém lắm đấy :D

Chết chết, em nhìn không kỹ, bắt lỗi nhầm mong chị Miên thông cảm :D

Còn ông bạn Chi thì nói linh tinh gì thế kia ? Ai lăng nhăng với ai, lúc nào, ở đâu, người yêu bạn nào ? Toàn nghĩ xấu về bạn thế là không được :nono:. Tớ với bạn Trang chỉ xã giao tí :remykiss: , có gì xấu đâu nào ? :lol:

Tiện đây cũng xin đố bà con chút cho vui:

1-Một thàng trộm bị cảnh sát đuổi, nhảy từ mái nhà này sang mái nhà kia, hai nhà ngay sát nhau. Hỏi tại sao nó lại bị chết ?

2-Cho một chuỗi phép tính sau :
0 + 0 = 2
1 + 1 = 0
6 - 5 = 1
8 + 8 = 4
233 + 543 = 0
9 + 6 = 2
100 + 100 = 4
Tất cả các đáp số trên đều đúng. Tại sao ?

3-Một người đứng giữa đồng không mông quạnh không có gì che chắn cả(mái hiên nhà, ô dù, áo mưa....) bỗng một cơn mưa to như trút nước đổ xuống...Lạ thay, người đó lại không hề bị ướt quần áo, giầy tất.....Tại sao thế ?

4-Câu đố thơ kinh điển mà tất cả nam hoc sinh ams giai đoạn 97-00 đều biết đến :D :
Cắm vào run rẩy toàn thân
Rút ra nước chảy từ chân xuống sàn
Hỡi chàng công tử giàu sang
Cắm vào xin chớ vội vàng... rút ra

5-Cái gì khi cho vào thì khô và cứng, rút ra lại nóng, mềm và ướt ?

1. he he chắc bị trúng đạn chết tươiii

2.chú cho diêú thuốc đi :smoking:

3. he he anh nghĩ thằng đó cởi chuồng :D

4.5 .. hehe cái này hình như đố rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
câu của Chi...hay là thôi để 25 tới đi dạ hội ở trường rồi mình cùng bàn bạc nhỉ. ;) :D

To Dũng: hehe, tớ nộp đáp án tị:

1. một cao chót vót, một thấp tè :D

2. đều có cái vòng tròn tròn 0 :D . Đi cụ thể tẹo nhé:

0 + 0 = 2 vòng lày
1 + 1 = chả có mống nào
6 - 5 = 1 chú, cái bụng số 6, đúng nhỉ, nhỉ :D :D :D
8 + 8 = 4 cậu
... tương tự

3. Tớ bảo đ/c đấy naked hehe (giống bạn Tùng, á, ý tớ là câu đáp án giống của bạn Tùng chứ không phải.... kekeke :mrgreen: )

4 mới 5. ờ, đố rồi :D :razz:

Hơ, bạn Trang trả lời đúng rồi, thưởng bạn Trang cái :kiss1: :lol:. Vậy còn mấy câu này :
1-What animal has no legs but can walk ?
2-Con gì có cánh mà không biết bay , không thuộc loài chim ?
3-Có một người đàn ông nọ muốn đi du lịch, ổng đem theo 1 con chó, 1 cái tô và 1 cây dù, thế ổng đi du lịch nước nào vậy ?
4-Cá gì mà không biết bơi ?
5-Câu đố vui dành cho các tín đồ của Kim Dung: Tại sao giáo đầu Phật Giáo chỉ có ở bán cầu nam mà không có ở bán cầu bắc ?
6-Cái gì khi đối diện hay sau lưng đều giống nhau nhưng lại là trái ngược nhau hoàn toàn ?
7-Tên con chó nào được đặt cho cả 1 bang ?
8-Có ông bác sĩ đi hái thuốc,đi qua cái cầu bắc ngang, đụng đầu cuối của cây cầu nhìn thấy 2 ngọn núi .Hỏi tại sao ông chạy về ?
9-Thân em trắng toát mông tròn
Váy đàm mặng ngược trông tràn sức xuân

Thôi tạm thời như thế đã nhỉ, nào xin mời các cao thủ:D

Hơ mấy câu này để mốc meo ra chả thấy ai trả lời.... hay là dễ quá nên không bác nào thèm giải nhỉ ??? :(

khó thế, đoán bừa nhé
1. Ốc sên nhỉ :)
2. Châu chấu cào cào chỉ nhảy thôi nhỉ :)
3. Ông này đi Nhật Bổn đây
4. Cá độ :D
6. cái bóng
9. Cái bát
.....

Em Lan nói đúng đấy, còn châu chấu với cào cào, chị Miên thử vứt bọn nó từ tầng 5 xuống xem :D
Chị Miên trả lời câu 3 và 6 thôi đúng rồi còn mấy câu kia rất tiếc lại hoàn toàn.....chưa chính xác :D

hì, chị chỉ nghĩ được đến đấy thôi, thôi bỏ :)

Chị Miên bỏ ạ, chán quá nhỉ :(
To Lan: Cũng không phải là con chim kiwi đâu em :)

Khu Quốc Dũng đã viết:
Tiện đây cũng xin đố bà con chút cho vui:

1-Một thàng trộm bị cảnh sát đuổi, nhảy từ mái nhà này sang mái nhà kia, hai nhà ngay sát nhau. Hỏi tại sao nó lại bị chết ?

2-Cho một chuỗi phép tính sau :
0 + 0 = 2
1 + 1 = 0
6 - 5 = 1
8 + 8 = 4
233 + 543 = 0
9 + 6 = 2
100 + 100 = 4
Tất cả các đáp số trên đều đúng. Tại sao ?

3-Một người đứng giữa đồng không mông quạnh không có gì che chắn cả(mái hiên nhà, ô dù, áo mưa....) bỗng một cơn mưa to như trút nước đổ xuống...Lạ thay, người đó lại không hề bị ướt quần áo, giầy tất.....Tại sao thế ?

4-Câu đố thơ kinh điển mà tất cả nam hoc sinh ams giai đoạn 97-00 đều biết đến :D :
Cắm vào run rẩy toàn thân
Rút ra nước chảy từ chân xuống sàn
Hỡi chàng công tử giàu sang
Cắm vào xin chớ vội vàng... rút ra

5-Cái gì khi cho vào thì khô và cứng, rút ra lại nóng, mềm và ướt ?

1.Mái nhà trơn quá

2.Đúng vì chuỗi phép tính đó được viết bằng mật mã

3.Người đó có mặc quần áo,giày tất đâu mà bị ướt

4.Cái kim tiêm

5.Sợi mì ăn liền khi cho vào nước sôi

:mrgreen:

Back
Bên trên