(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

to honey.
sếp k biết là e có việc j k :( nhưng sếp cảm giác là e còn confused j đó, và e vẫn chưa dứt hẳn í :( có việc j thì cứ gọi nhé >:-D<
I'm always ready to listen :) :*

to em Hân.
sếp lạc hậu cùng em :x
chúng ta cùng nhau naive :)) đùa chứ cái đấy là bình thường với con trai mà :p

to honey.
u can never make a plan for your life like that :)
actually I think it's good, and you're really mature to think about it so prudently. But I will wait until the end of May to see if you can carry out your plan :))
good luck honey :* ;))
P.S: ah, let me make a check in my plan notebook too ;) the lovely Paris notebook :)) :x

Chỉnh sửa lần cuối:
To: a person i have never met but have heard about a hundred times
poor you :))
sometimes i have the thought that you and i, we're soooooo alike :)) =))
i wonder if you have the courage to do that :D so that i'll have mine, too :x
good luck, my "đồng bệnh tương lân" friend ^^ =))

To: you
đi chơi vui vẻ :x
khấn vái cho tốt ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
to honey.
What side do u take? /:)
I am your friend, not ... đồng bệnh tương lân one 8-| :-<
and you're not alike, because I and... are not alike either :))
and when I say "good luck" I really mean it.
and do u mean that u wish he'll have the courage to end everything :-s :((
I hope both of you have the courage to decide wisely, but not to "nói trước bước k qua" ...
Remember, I advise u to "have the courage to do that", but not him :"> because he was brave enough to do that once :)) so he probably won't need my encouragement to do it again :)) and I don't want to advise either :">

and stop being biased against me :(( you're my friend, not his [-x =;

Chỉnh sửa lần cuối:
To: the person who's always "bắt nạt-ing" my "đồng bệnh tương lân" friend ;))
no, no, im not taking sides :">
im just feeling a little bit pity for him ;))
and about the "courage" thing, duh, i have that courage, too :> :"> it's just that my courage hasn't showed up yet =)) :">

Chỉnh sửa lần cuối:
to: Ngàn, Chim, Lý, Lanh....
chị Sherry tốt nghiệp thủ khoa đấy :(( :x 8->
eo mình lại có thêm lý do để hâm mộ chị í rồi :((
Danh hiệu sinh viên giỏi trong toàn khóa học, đạt cúp Ong vàng năm học 2007 - 2008, đạt hai giải Nhì SV NCKH cấp trường, hai giải Khuyến khích cấp Bộ, tích cực trong hoạt động Đoàn - Hội của trường và là “Đại sứ văn hóa thanh niên Việt Nam tại Thái Lan” năm 2006, tham gia hội nghị cấp trường, cấp quốc tế trong 5 năm học .

Chỉnh sửa lần cuối:
@các con: má nhớ các con dữ dội :*
@chị: hình như chị chả bao h lên đây đọc :)) nhưg mà e iêu chị :x

Chỉnh sửa lần cuối:
To: you
I wonder why i can't force myself to have more positive feelings towards you. :)) =))
Feelings are feelings. :))
Maybe it's just because you are too "gian manh". =))
Anyway, i guess i have to say: Thank you :)
And good luck this summer ^^

Actually I always have positive feelings towards him =))
I don't have positive feelings towards another one :-"
Life is too boring so I did that to make life more inspiring =)) :"> Sorry :))

to ấy.

cho đến h thì t nhận ra rằng ấy dạy t nhiều điều hơn t tưởng :)
dạy t phải biết quý trọng sức khỏe của mình, dạy t hiểu rằng k gì là viển vông nếu ta biết theo đuổi nó và tận dụng cơ hội của mình :)
ấy cho t thêm lý do để cố gắng trở thành "người thay đổi" thay vì "bị thay đổi" :) mà cái này ít người giống t quá, hoặc t chưa gặp nhiều :"> ít nhất cho t thấy chúg ta có điểm chug để trở thành bạn thân cùng chí hướng :)
trc đây đã biết học giỏi chẳng phải tất cả, h còn biết có giỏi hay ko còn tùy mình đánh giá rất nhiều.
thx for inspiring me >:-D< t hy vọng ngày mai, khi ấy trưởng thành, t sẽ được chứng kiến ấy thực hiện ước mơ của ấy, chứ k phải những lời nói viển vông :)
hãy bắt đầu bằng việc có một ước mơ cho tương lai ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tại sao con lại phải trải qua một ngày buồn tẻ và chán ngán thế này hả trời...

...
where's my inspiration ??
If only...
...
Mình đã phung phí quá nhiều thời gian vô ích...Ko chỉ chuyện học trên lớp mà còn cả những bài học cuộc sống nữa...
Vô cảm, ích kỉ, nhỏ nhen...
...
Lâu lắm rồi mình cũng ko suy nghĩ...Sống thế đấy...Làm mọi việc...rồi nói chuyện...blah blah blah...
Thế mà có bao giờ suy nghĩ đâu...
...
Sống bằng cái bóng do bản thân mình tự tạo ra...thật ngu xuẩn...
Mày nghĩ mày là cái gì chứ...dạo này mày cứ nổi lềnh bà lềnh bềnh...sống cuộc đời nhàn nhạt...
Thoáng nhìn thì bao nhiêu chuyện xảy ra...nhưng thực chất lại chả có gì xảy ra cả...
...
anw...
chán, buồn tẻ, vô vị...mày đang sống nhạt hời hợt...đó có biết không hả ?? Tao thất vọng về mày quá...
Bây giờ quay đầu lại vẫn chưa muộn đâu...mà kể cả muộn thì cũng phải quay lại thôi...chứ cứ thế này mà đc ah...
Bắt đầu lại từ đầu đi...tìm lại inspiration đi...sống có trách nhiệm chút đi coi...

Chỉnh sửa lần cuối:
To: you 2
You 2 have different problems, but as you both are still in search of something called "inspiration", so...

you #1
Honey, i hope that my eyes were "lác", 'cause i dont see anyone living a "trôi nổi" life here. ;)) :p
Just look at what you've done recently. :x Come one, you're going to Washington DC, and have a chance to meet Obama, duh???
At least look at me, i suck at olp, and while you guys are hanging out at some foreign countries, im staying home, struggling with my SAT and dreaming about a college that has run out of money :))
Cheer up honey :x If you are upset just because a "mách lẻo" person called your mom this morning, dont be, 'cause it's not worth [-x

you #2
Gần đây mình nhận ra em rất hay ép buộc bản thân mình em à.:p Nếu còn thì cứ nhận là còn, đâu cần phải ép bản thân nói là không còn như thế. :) Cái đó là khó tránh mà em.:p Đến mình, trong hoàn cảnh giống em, còn chẳng thế kiên quyết được.:"> Tệ nhỉ. :) Nhưng mà mình quyết định k ép bản thân nữa, vì như em nói đấy, đến cuối cùng thì cũng chỉ... follow your .... mà thôi ;) (nếu lý trí k đủ mạnh :))) Mình chẳng biết khuyên em thế nào. Hi vọng sau khi em nói chuyện với người cần nói thì mọi chuyện sẽ khá hơn.:)
Còn về chuyện inspiration á, đôi khi nên thả lỏng bản thân một chút, đừng bảo là phải học, phải học thì sẽ có inspiration em à ;)
Thư giãn một tí đi nhé. :)

Love you both >:-D<

p.s: im searching for inspiration, too :"> gosh, so hard to fine :))

Thank you, Jay. It seems i've sensed some inspiration :)) :*

Chỉnh sửa lần cuối:
No, of course :)) not coz of the "mách lẻo" one :)) Just today I spend time thinking about what I've done...and I see nothing...:))
Actually studying is not everything to me. I don't need inspiration for that what I need is the inspiration to start some projects of mine. I wanna live a more meaningful life not just go to shool, come home, gossip, blah blah blah...
To me "trôi nổi" life is when I've lost my way...I don't see my dream, my ambition, my enthusiasm anymore...That sucks...
I have a chance to go to DC coz of what I had done in the past. Future is more important. Unfortunately, I have been "tự ru ngủ chính mình" these days...Damn....Anw thank you dear...>:-D<
I think I will find my inspiration soon...:) I believe so...

to: những kẻ đáng ghét lên cơn
tôi căm ghét các cậu!!! thần kinh! điên! chết hết đi X(

To các bạn ở trên:
Bạn nào cần inspiration mình cho này :))

To sếp:
Thỉnh thoảng cũng cần bị 5 điểm sếp ạ :)) lúc í mới biết quí điểm 6. Sếp nói đúng lắm cơ :* >:d< đùa chứ dạo này em thả hết đấy kệ nó thôi
Tự dưng em tìm được cái bài Le geant de papier của bạn Tường Linh hồi AGT hát :x muốn sống chậm lại 1 tí sếp ạ

~.~ nolsalgia

To em:
Đợi em nói "i love u" với ai đấy đó =)) =)) =))

To: các em
Đề nghị các em k trêu ai đấy :"> Mình là mình k thích đâu :)) Thật đấy :))
Còn các bạn còn lại thì vô tư đi, mình tham gia với :x

=)) =)) =))
Ôi em Ngàn =)) Mình đã định ko trêu em nói vậy thì mình lại càng muốn trêu :x :>
Sau đó mình sẽ thấy ai đó khóc lóc ra "Ngàn ơi" :x và em Ngàn sẽ đi cảnh cáo mình =))
Ôi Ngàn đáng yêu vãi ah :x :x :x

@Hân: con dở hơi =)) mình k hơi đâu đi cảnh cáo gì đó đâu em ;)) em trêu chỉ có đi vác rắc rối vào người thôi :-j mà thôi, cứ trêu đi, rồi có người dính lấy em đấy chứ k phải mình đâu nhé ;) mình chỉ lo em bị lãnh hậu quả thôi ;)) suy nghĩ cho lợi ích của em mà :-"

to Hân và Ngàn :))
2 con này điên vừa vừa nhá :)) con Hân thôi đi đừng trêu :)) để tao trêu cho =))=))=))=)) nó mà tin chắc là tao đi tự tử =))=))

to Ngàn ::x:x:x:x:x
honey ah:* after thinking about a person;));))who we all know:-":">, I've forgotten that damn...:)) don't know how to call that...:))=))...I swear ,honey, that I have no feelings for that...now :( I swear ;) >:-D<

to Chim em :x:x:x
ồ em ơi có người mà nghe thấy mình nói I love U là đi đập đầu vào mông ngay lập tức đấy :)) mà ko biết ng ta đập đầu vào mông ai đâu :)) thế nên mai em mang sẵn nệm bông đi nhé ;)
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Back
Bên trên