vui tí chút

Vũ Thanh Điềm
(dopey)

1. Name an ancient invention, which is still used in some parts of the world today, that allows people to see through walls.

2. A Donkey is tied to a rope 6 feet long and there is a bale of hay 8 feet away. How can the donkey get to the hay if he does not bite or undo the rope?

3. You have a barrel, filled to the top with water, which weighs 150 pounds. What can you add to the barrel in order to make it lighter?

4. Can you find something which has keys that open no locks, with space but no room, and allows you to enter but not to go in?

5. A group of Englishmen are travelling on a German plane, piloted by an Norgwegian, bound for Finland. If the plane was to crash in Sweden, where would the survivors be buried?

Câu 4: Keyboard
Cau 5: Người ta đã thoát chết tai nạn máy bay mà còn tiếp tục bị chôn sống thì....ác quá hehe :D

2. một đầu của sợi dây thừng buộc vào cổ con donkey còn đầu kia đâu có buộc vào cái gì -> cái bale cách có 8 feet chứ cả 1 vạn 9 ngàn feet cũng là muỗi với chú này, nhểy bác nhểy :D :D :D

3. a hole hihi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
nhân thể đố các bác các cô các chú cùng các bạn tẹo luôn nhỉ ;)

1. Cái gì mà người biết thì không nói còn người không biết lại nói?

2. Một bà chửa và một bà béo đi dưới cùng một cái ô thì ai sẽ là người bị ướt? ;)

3. Con của Bao Công và Bạch Tuyết là ai vậy ta? :D

Ai có câu đố nào thì đố bà con điiii ;) :smiley:

Chỉnh sửa lần cuối:
1. Thi vấn đáp
2. Trừ khi có bà vừa...đi bơi về chứ trời có mưa đâu
3. Chắc là......1001 con....người đốm :D

1. S
2. bắt tay bạn Khánh phát :cool: :D
3. S ;) (mở ngoặc tị nhỉ: chẳng hổ danh thầy me, em nó cũng khá nổi ạ :cool: )

bác Vũ Thanh Điềm đâu nhỉ?... cái câu 1 hic hehe :D :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bùi Thu Trang đã viết:
1. S
2. bắt tay bạn Khánh phát :cool: :D
3. S ;) (mở ngoặc tị nhỉ: chẳng hổ danh thầy me, em nó cũng khá nổi ạ :cool: )

bác Vũ Thanh Điềm đâu nhỉ?... cái câu 1 hic hehe :D :mrgreen:

Mây bữa nay bận đăng ký môn học quá, mới lại không ngờ HAO nhiều cao thủ đầu đu đủ vậy. :mrgreen:

Câu 1 thì là cái ... cửa sổ :D

Còn câu 3 của em trang có phải là lọ lem không.

ôi zời bác Điềm hehehe :D :D :D

vỗ tay lép bép: xùi, chuận cụa nó! hịhị :D :D :D Bác chắc chăm đọc truyện cộ tích ru ngụ cho cu Tí nhà trước khi khò nhỉ hìhì...

Vẫn còn câu 1 ạ! Ai cho xin cái đáp án đi ;)

Mà sao mọi người không thích đố hay sao í nhỉ? hic, cháu khoái mấy trò này lắm hic...

Bạn Hà My cao thủ đâu sao ko lên tiếng nhỉ hic...

to Chích:
1. Cái việc cô và bác Điềm đang rủ rê thiên hạ đấy :)

btw, nghe gege nói Ngoan mách xấu gì tỷ à, oan quá :D...hại tỷ thế bao giờ, ảnh hưởng hạnh phúc gia đình lại còn lung lay tình cảm mới chớm :D

Úi xời thế hóa ra là sai bét à, tệ quá !! Có mỗi câu 2 trả lời được mà bạn Trang lại bắt tay ai thế nhỉ ???? :D

oè, tỷ, thong manh ko hổ ranh hihihihi. Mà kì kục vậy, Ngoan nói xấu tỷ hồi nào? Gège nghe râu ông nọ cắm cằm bà kia kiểu giè thế? Đây, paste nguyên văn nhá hic

Chích đã viết:
To gège: tiện thể gặp Gège ở đây Ngoan thnx luôn thể , cái b'day card cute thế! Gớm, 2 anh chị thi nhau viết lấy viết để vào cái card bé con con hihihihi . À, mách luôn, gège ui, bữa trước tỷ call Ngoan, có anh Tuấn Tống (cái anh beo béo kia kìa) ở đấy xong anh í ... "tán" tỷ gège ạ hehehe, có bạn Chi kiều diễm với chị Hương làm chứng ạ! hehehe :razz: :cool: ;)

Cần nữa thì mời cụ nhào dzô đây kiểm chứng, nhá! hừ :madflame:

hehe :razz: :cool:

Bạn Dũng, hihi :D :D :D tớ lẩm cẩm tẹo, xin nũi ấy hihihihi :D :D :D. Bắt tay bạn Dũng 2 phát luôn! :D :D :D

Pà con có câu nào hay hay đố nữaaaaaaaaaaaaa đi! hic :)

Back
Bên trên