thử đi nào!!!!

Nguyễn Lan Anh
(Nguyen Lan Anh)

hehe ca'i này thì không gọi là đố được mà là ai thích khám phá tâm lý nào:), hehe thì vào đây đê, đảm bảo chính xác, dễ thương ;) ;D ;D (miễn là phải làm theo hướng dẫn nhá !)

moi người ai thích nào?

Bắt đầu nghe!

ah` trước khi begin, note một cái nhé: ai làm bài trắc nhiêm tâm lý thì biết rồi đấy , đọc câu hỏi mà càng nghĩ ngợi nhiều, nói trước là kết quả càng funny funny đấy :p, tốt nhất là cứ tự phát thấy cái nào hay hay nhất với mình thì chọn thôi,,,rõ hah!?
...
.....
........

Ban hãy nhắm mắt vào, thở thất sâu nào....từ từ thôi....thật chậm rãi.... bạn đã thấy cơ thể mình bay bổng, nhẹ nhàng lên chưa nào ...!!! .....được như thế, ta bắt đầu bước tiếp theo lah- :)

(Đừng mở mắt vội cho đến khi tôi bảo mở ...nha) (ehe, làm sao đo' mà vừa xem web làm theo vừa ấy- thì cộng điểm sáng tao mà ;)

Hãy tưởng tượng rằng bạn đang ở giũa một hoang mạc.......mênh mông.....bao la....xung quanh bạn.....là.... ca't .... . cát ..... và ..... cát.....

Thế rồi đột nhiên ...

Xuất hiên trước mặt bạn một cái ...........HỘP !!

Theo bạn thì cái hộp đấy Làm từ chất liệu gì?[/b]
kích thước của nó như thế nào ?

Hay viet câu trả lời của ban ra ngay sau 5 giây hình ảnh hiện lên trong đầu bạn nhá !

ehe nhân vì forum ta vừa mới khai trương lại phải ko ạ,thế nên để giúp mọi người vào đây cho vui à và cũng phù hợp với thread đố vui....vui đố là... ,,,-> kết quả sẽ được post lên đây! sau khi co' ...20 câu trả lời với miêu tả ..ehe của mọi người post lên dây!

Yên tâm và rất đáng tin cậy lah !!!!

Moi người oi,nhào vô,, THỬ ĐI NÀOOOO!!!

:D

Mấy hôm nay về Việt Nam thấy người ta bày bánh trung thu đầy đường để bán. Nhìn thấy cái hộp bánh mà tự dưng lại thèm, lại nhớ hồi bé chỉ mong đên trung thu để được ăn bánh trung thu. Bây giờ về đến nhà rồi, lúc nào cung cứ tưởng tượng ra cái hộp bánh trung thu trước mắt. Heheh... chắc là chị chỉ nhìn thấy có cái hộp bánh trung thu thôi mất! :D :D :D

Chao ôi, hồi hộp chờ ngày công bố kết quả trắc nghiệm, hồi hộp hơn đi interview.:D

Aha Hoan Ngenh chi Giao voi anh Tung nha vi` da la 2 nguoi dau tien thu roi nhe, ehe em biet anh chi nong ruot muon biet ket qua lam .. the thi` phai keo moi nguoi vao day cung thu ...cho nhanh nhi? anh chi oi, hihihi

Ehe chi Giao la` no 1 dem nguoc lai ..19 co`n anh Tung dem lai ...29 thoi hihi

em cung muon kqua? duoc post ngay nay mai qua' co* ;D

Chi Giao oi, ba` chi co' la`m theo du'ng huong dan ko day a...
...nghi ngo` la`luc' day chac... hoi do'i roi !!! hehe

Nhung ma` the^' nghe ra lai thu vi ra phet co* aa... :D

Hic.Em nghi la cai hop = nhua
Con kich thuoc thi nhu cai hop banh trung thu

Chỉnh sửa lần cuối:
Trung Thu la` Trung Thu roi, nên ai cũng thấy nhớ đến bánh thôi,,,hihi
Ca'm on Hương nhé,.

Nào, who's nexttttttttt? :D

Em thì sẽ là người thứ ... 3 và đếm ngược sẽ là 17 người nữa ... híc ... sao lâu thế nhỉ ...

Em đoán là ... :D cái hộp bằng gỗ
Và kích thước nhỏ cỡ giống như cái gạt tàn thuốc lá ...
Vì em nhớ đến bà em ... bà bảo là ... trong cái hộp này sẽ có một thứ mà cháu sẽ mong chờ ... chờ đợi suốt cuộc đời ... Và em đến bây giờ vẫn chờ đợi nó ... mà không biết là ở trong có cái gì ... :D

6h rồi ....Kết quả đê!...kết quả đê!..

ihihi hậu sinh khả úy- (lần sau làm kinh nghiệm hơn lần trước!)---hihi biết rui`: giờ có muốn đố gì.., cứ phải ghi vào đấy chữ CÓ THƯỞNG ý :D...ấy thế là chóng được đi chơi rồi :mrgreen: hehe

ehe mà kể ra phải post kq sớm thế này-đóng bài trắc hơi bị tiếc!..hehe bây h có đáp án rồi- trắc nhiệm còn chính xác làm sao ?! ?

đây là bài thứ nhất:...

Nếu bạn làn đúng theo hướng dẫn -- nghĩa là urself thư giãn bay bổng..hôhôhô- tưởng tưởng bay đến một vùng sa mạc bao la...

hey hey,mà sao đến sa mạc chẳng ai tưởng tượng đến tảng băng nhỉ...cho mát ... ới trời.. hihi

nếu đến được đấy rùi he` he`, một nơi thiên nhiên khắc nghiệt và rộng lớn như thế --well, có hơi giống như cuộc sống mình và những điều không lường trước được (ko ạ) và, khắc nghiệt là thử thách- ->,vậy ra chất liệu (hộp) bạn là gì?.... hihi ng` ta dịch nghĩa- chất liệu càng cứng- thì bạn càng chắc!--ehe nghĩa là thêm vào đó chất liệu càng dẻo dai- thì bạn cang linh hoạt
;) ..

..ở một nơi như thế, bất thình lình hiên ra trong đầu bạn một cái hộp tưởng tượng--> thì cái hộp, soi ra: chính là cái bạn quan niệm về bản thân bạn- Ur self-esteem- nghĩa là sự nhận biết (một cách trung thực!), sự tôn trọng, sự yêu quy' bản thân bạn-(nghe hơi măc cười ha? ) -nhưng người ta tin là nó có cái gì đó liên quan đến việc bạn quan hệ với mọi người và những gi` bạn làm trong ur life...->nên có phải đó là cái bạn luôn muốn kiếm tìm???

Nói tu'm lại là khi bạn miêu tả về cái hộp tức là khi bạn khái quát trong vô thức quan niệm của bạn về bản thân U...như là rất thơm ngon như ví dụ here nè

và đđ cuối, nhân biết kích thứoc the box- là xem how big is your
self-esteem- xem nó đã chiếm bao nhiêu thể tích trong không gian rui ;) !

ihihi xem đến đây , ai muốn xem tiếp nữa nào !

[b]bài thứ 2 :[/b]

bài này thì văn cảnh cũng rõ ràng- với lại câu trả lời cũng giới hạn ..nên tiềm tàng là làm trắc nhiệm dễ hơn chút rùi ..nghĩa là chắc kết quả chắc cũng chính xác hơn `.. hehe...

cho câu hỏi 1 :
-nếu chọn con đường ngắn, nhưng trèo đèo---> có nghĩa la` bạn là người khá dễ dàng rung động,bạn co' thể tin vào iu từ cái nhìn đầu tiên, và bạn chấp nhận thử thách để thể hiện ur passion .

-nếu bạn chọn đi con đường dài nhưng nhẹ nhàng,có nghĩa là bạn tin vào T/y có cánh nhưng ban ko dễ gì falling in love một cách nhanh chóng đâu

cho câu thứ 2:

- nếu bạn chọn bó hoa hồng đỏ- có nghĩa là in love U want to get more than to give ..(muốn được nhận hơn là cho)
- Còn if bạn nhìn thấy zẻ đẹp trong những đóa hồng bạch, thì điều đó nói lên là, bạn thực sự give more (than demand back) - ngược lại vói trên một chút
-Còn nếu bạn kết hợp giữa hồng đỏ và trắng- tùy theo thỉ lệ- nhưng lấy vd là nếu đó là chẵn 50-50 thì hi hi thì cái bạn cho đi và nhận được - la ngang nhau còn gi`

hehe...cái này có bất ngờ ko ạ? :D

vói câu tiếp: nếu bạn đặt bó hoa bên cửa sổ, nghia là bạn nghĩ đến cô ấy/anh ấy nhiều nhưng không phải muốn bạn của bạn luôn bên canh mọi lúc -nhưng nếu bạn chon chọn lựa kia thì bạn lại mong muốn ngược lại!

--
- trông thấy bạn của bạn khi he/she's still sleeping... nói lên rằng "I love U just the way U are" ;)
- trong khi bạn mong ur friend thức dậy có nghĩa là bạn love her/him nhưng muốn thay đổi một phần nào đó của bạn của bạn-(maybe U believe U could give her/him the wings to fly higher/better ;) )

và câu cuối,
-chọn đường ngắn để go home, có nghĩa rắng, ur love may last ...not for long...hehe but then maybe U can (easily) find another one..
- và nếu đi con đường dài, có nghĩa rằng, khi love gõ đúng cửa-nó sẽ ở với bạn dài lâu !

---

Dòng cuối cùng (cũng là BOTTOM LINES) --hihi xem ket quả rồi- tin hay ko- băn khoăn xem no' thực sự đúng đến 99% hay 100-99 ( ;) ) thi` bon U đi hỏi các nhà TLy' ấy nhá

tớ thì chỉ biết cắt dán vào mục Đố vui ... Vui đố nhà mình đấy thui :rolleyes: ;)

have fun! hahaha

Back
Bên trên